Cập nhật thông tin đăng ký GO-VIET từ ngày 14/08/2018

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT

Hiện tại GO-VIET đã thay đổi quy trình đăng ký cụ thể anh em có thể lên trực tiếp văn phòng GO-VIET để đăng ký làm tài xế chứ không cần phải đợi tin nhắn gì cả nhé.

Khi đi anh em phải cầm đầy đủ hồ sơ đăng ký bao gồm:
  • CMND hoặc thẻ căn cước công dân.
  • Bằng lái xe.
  • Giấy đăng ký xe.
  • Bảo hiểm xe máy.
  • Giấy xác nhận hạnh kiểm hoặc lí lịch tư pháp hoặc giấy xác nhận không tiền án
Trong đó:
  • Giấy xác nhận hạnh kiểm: làm tại công An phường/xã nơi có hộ khẩu thường trú (Công An các quận nội thành Hà Nội không cấp loại giấy tờ này), giấy này chỉ bổ sung tạm thời 1 tháng sau đó tài xế cũng phải nộp Lý Lịch Tư Pháp/Xác nhận Không Tiền Án.
  • Lí lịch tư pháp: làm tại Sở Tư Pháp Tỉnh/Thành phố nơi có hộ khẩu thường trú (Xem hướng dẫn xin giấy LLTP tại đây) có thời hạn vĩnh viễn.
  • Giấy xác nhận không tiền án: làm tại Cục Lưu Trữ Hồ Sơ Cảnh Sát – 54C Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, HN (Cấp cho tất cả công dân Việt Nam) có thời hạn vĩnh viễn.
**Lưu ý: Trong trường hợp anh em sử dụng xe có đăng ký từ năm 2008 trở về trước xin vui lòng chụp ảnh xe trước khi lên đăng ký, bao gồm: ảnh 2 bên sườn xe và biển số xe.

Các giấy tờ trên là bắt buộc nên nếu thiếu một trong các giấy trên anh em phải làm cho đầy đủ nhé.

Chúc anh em đăng ký thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Ngọc triết

Tài xế mới
giờ em đwng kí làm đối tác trước, chừng nào có app drive cho ios rồi em chạy đc k?

Triplet2602

Tài xế Đồng
Cho hỏi cavet không chính chủ đăng ký được không với có giới hạn đời xe không, xe tôi 2003 rồi, với đăng ký hoàn toàn miễn phí phải không? Có cần nạp số dư tối thiểu không? Cám ơn nhiều ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Cho hỏi cavet không chính chủ đăng ký được không với có giới hạn đời xe không, xe tôi 2003 rồi, với đăng ký hoàn toàn miễn phí phải không? Có cần nạp số dư tối thiểu không? Cám ơn nhiều ạ
Hiện tại chưa kiểm tra xe nên ok anh, còn xe không chính chủ vẫn đăng ký đc và vẫn miến phí đồng phục nên anh cứ đăng ký đi nha.

Nguyensang

Tài xế mới
Xe TQ có thể chạy k ad và làm cách nào để chụp hình hai bên sườn xe đc ad

Triplet2602

Tài xế Đồng
Hiện tại chưa kiểm tra xe nên ok anh, còn xe không chính chủ vẫn đăng ký đc và vẫn miến phí đồng phục nên anh cứ đăng ký đi nha.
Cám ơn :), đăng ký rồi, không biết bao giờ có tin nhắn hẹn nữa, nghe nói hiện tại nhiều người đăng ký lắm :)

Lê Minh Tùng

Tài xế mới
a ơi cho hỏi là em đăng ký điền thông tin cho go việt rồi và chỉ nhận được sms là bên đó đả nhận thông tin chờ ngày gọi lên nhưng đả 4 ngày từ ngày đăng ký chưa thấy có thông báo ngày lên để đăng ký thế thì bao h em mới được gọi đây đang thất nghiệp đói meo râu rồi

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
a ơi cho hỏi là em đăng ký điền thông tin cho go việt rồi và chỉ nhận được sms là bên đó đả nhận thông tin chờ ngày gọi lên nhưng đả 4 ngày từ ngày đăng ký chưa thấy có thông báo ngày lên để đăng ký thế thì bao h em mới được gọi đây đang thất nghiệp đói meo râu rồi
Vẫn phải đợi sms rồi lên anh ơi, giờ lên vp go-viet cung đông nghet ko có chỗ thở rồi cũng phải đi về lại nên hiện tại đăng ký muộn phải chờ a

Dangkhoa

Tài xế Đồng
A ơi cho e hỏi là hồ sơ của e còn thiếu bảo hiểm xe máy vậy e có thể bổ sung sau dc ko a.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
A ơi cho e hỏi là hồ sơ của e còn thiếu bảo hiểm xe máy vậy e có thể bổ sung sau dc ko a.
Lên vp go-viet có chỗ báo bảo hiểm thì phải anh, cái này mua đầy ngoài đường có 30.000đ gì thôi a

bondvo2802

Tài xế mới
các anh em cho mình hỏi là mình đã lên web để đăng ký hôm 16/8, được nhận tin nhắn "cảm ơn, vui lòng chờ thông tin đăng ký" gì gì đó cùng ngày, nhưng đến hôm nay rồi mà mình vẫn chưa đc nhận tin nhắn hẹn lên training gì hết. Bây giờ mình phải làm gì. Thanks tất cả anh em

nguyenvne

Tài xế Đồng
Thông tin thêm cho ace có phấn khởi, không biết có chính xác không nữa. :)
Hiện tại Go-Viet vẫn chưa thu lấy phí.
Chạy trên 6 cuốc là cty thưởng riêng 220k / ngày.
Ngoài ra cứ chạy dưới 8km = 30k, nếu trên 8km thì được hưởng thêm chênh lệch.

Thong vuong

Tài xế mới
Cho em hỏi hôm nay đã 20/8 rồi cách thức đăng ký như thế nào và đồng phục còn miễn phí không ạ?

cuonglam

Tài xế mới
Đã đăng ký hôm 16/8 ko biết bao h mới có tn gọi lên cty đăng ký nữa..