Cách xóa thẻ ATM ngân hàng đã liên kết với ví Grab Moca

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Nếu mọi người không có nhu cầu sử dụng ứng dụng Grab hoặc muốn hủy liên kết thẻ ATM đã kích hoạt ví Grab Moca thì có thể xóa thẻ đi và chi tiết cách xóa thẻ như sau.
Ở đây mình sẽ hương dẫn 2 cách vì có một số trường hợp mọi người bị khóa tài khoản Grab không thể login vào được để hủy liên kết ngân hàng nên bên dưới sẽ có cách thứ 2 cho các bạn thực hiện.

CÁCH 1

Đầu tiên bạn mở ứng dụng Grab lên chọn vào biểu tượng ở góc trên bên phải ứng dụng, sau đó sẽ xuất hiện thẻ ATM bạn đã liên kết với ví Grab Moca.

3108

Bạn chỉ cần bấm chọn vào thẻ ATM muốn xóa và tiến hành bấm XÓA là xong như vậy là bạn đã hủy liên kết thẻ thành công với ví Grab Moca.

CÁCH 2

Ở cách thứ 2 này mình nghĩ sẽ có ích cho các bạn nào không đăng nhập vào được ứng dụng Grab để hủy vì bị khóa tài khoản thì cũng có giải pháp cho bạn thực hiện.
Như bạn đã biết thực ra Grab Moca là ví điện tử Moca, vậy nên việc bạn thực hiện thanh toán, liên kết, nạp tiền gì đều đang thực hiện ở ví Moca mà Grab chỉ làm trung gian thôi.
Vậy nên bạn có thể hủy liên kết thẻ ngân hàng thông qua ví điện tử Moca cũng được chứ không cần phải vào ứng dụng Grab.
Vậy nên nếu bạn chưa có tài khoản ví Moca thì ngay bây giờ trước tiên hãy tải ứng dụng Moca về điện thoại và đăng ký đã nhé.
Sau khi tải về bạn tiến hành đăng ký tài khoản Moca bằng chính số điện thoại đã đăng ký Grab nhé sau đó xem hướng dẫn bên dưới đây để xóa liên kết thẻ nhé.
Xóa xong liên kết ở ví Moca là đồng nghĩa với việc xóa liên kết ở Grab luôn rồi đó.

Tuy nhiên mình cũng xin lưu ý một số điều như sau trước khi bạn xóa thẻ đó là:
  • Bạn phải rút hết tiền về ngân hàng đã liên kết trước khi bạn xóa thẻ nhé nếu không thì không thể xóa được thẻ.
  • Ví Grab Moca của bạn sẽ bị khóa và trở lại trạng thái chưa kích hoạt sau khi bạn xóa thẻ thành công.
  • Thẻ sau khi xóa thành công thì trong ứng dụng ví Moca cũng xóa liên kết luôn.
Sau khi xóa thẻ nếu bạn muốn kích hoạt lại thì có thể làm lại từ đầu như hướng dẫn bên dưới đây.
Ngoài ra bạn có thể đổi ngân hàng liên kết với ví Grab by Moca nếu như không muốn dùng thẻ cũ.

Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: