Cách vào nhật ký hoạt động trên Facebook ( Android, ios, máy tính)

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Khi sử dụng Facebook nhiều lúc bạn muốn xem lại các bài viết, bình luận của mình của bạn bè trên Facebook hay tìm kiếm lại thông tin, trang web, bài viết bạn đã xem, đã like thì làm như thế nào? Tất cả các hoạt động trên Facebook của bạn có được lưu trữ lại không? Thì bạn có thể xem lại ngay trong mục nhật ký hoạt động trên trang Facebook cá nhân của bạn, vì tất cả các hoạt động sẽ được hiển thị đầy đủ hỗ trợ bạn tìm kiếm khi cần thiết.
Để vào nhật ký hoạt động trên Facebook của bạn bằng điện thoại hay máy tính đều được thực hiện đơn giản và dễ dàng. Hãy cùng Techbike tìm hiểu cách xem nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook nhé.

I. Cách xem nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook bằng điện thoại​

Trên điện thoại ios​

• Bước 1: Đầu tiên để xem lại các bài viết. lượt thích hay bình luận của mình trên Facebook thì bạn phải đăng nhập vào ứng dụng Facebook cá nhân của bạn. Sau đó chọn vào biểu tượng 3 gạch bên góc phải bên dưới (đối với điện thoại ios) và chọn vào trang cá nhân Facebook.

Buoc-1-chon-bieu-tuong-3-gach-ben-duoi-goc-phai-truy-cap-vao-trang-ca-nhan-Facebook.jpg
  • Bước 2: Khi chọn vào trang Facebook cá nhân của bạn xong thì màn hình Facebook sẽ hiển thị ra thông tin cá nhân của bạn như hình bên dưới, lúc này bạn sẽ chọn vào biểu tượng 3 chấm trong ô vuông để truy cập vào xem được các nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook đã tương tác với bạn bè.

Buoc-2-chon-vao-dau-3-cham-tren-trang-ca-nhanh-Facebook-de-truy-cap-vao-nhat-ky-hoat-dong.jpg
  • Bước 3: Chọn vào biểu tượng 3 gạch để vào phần cài đặt trang cá nhân Facebook của bạn, bạn kéo xuống và chọn vào phần Nhật ký hoạt động để xem lại những hoạt động của bạn trên Facebook, bạn muốn tìm kiếm nhật ký hoạt động ở thời điểm nào đều được và đều được thể hiện tất cả trong phần nhật ký hoạt động này.

• Bước 4: Khi đã vào được nhật ký hoạt động của bạn trên trang Facebook cá nhân, hiển thị tất cả các hoạt động của bạn trên facebook, chẳng hạn như bài viết bạn đã tạo, hay nội dung bạn đã thích. Bạn cũng có thể chọn phần Quản lý hoạt động để xem các ảnh, video, văn bản hay cập nhật trạng thái bạn đã chia sẻ lên Facebook, xem lại được các hoạt động bài viết có gắn thẻ bạn, hay các lượt tương tác với bạn bè.

Buoc-4-xem-tat-ca-cac-hoat-dong-cua-ban-tai-nhat-ky-hoat-dong.jpg
Bạn có thể chọn Bộ lọc để lọc thời gian bạn muốn xem lại nhật ký hoạt động của mình trên Facebook, tất cả các hoạt động đều được thể hiện đầy đủ trong phần nhật ký hoạt động này.

Trên điện thoại Adroid​

Tương tự như các bước thực hiện trên điện thoại ios, điện thoại Adroid cũng có các bước truy cập tương tự như sau:
  • Bước 1: Đầu tiên, bạn phải đăng nhập vào ứng dụng Facebook, và chọn biểu tượng 3 gạch góc phải ở trên (khác với điện thoại ios biểu tượng này sẽ nằm ở góc dưới) và chọn vào trang facebook cá nhân của bạn.
Buoc-1-chon-bieu-tuong-3-gach-de-truy-cap-vao-trang-Facebook-ca-nhan.jpg

• Bước 2: Tại trang cá nhân Facebook của bạn, bạn chọn vào biểu tượng 3 chấm như hình dưới để truy cập vào phần cài đặt trang cá nhân Facebook.

Buoc-2-chon-vao-dau-3-cham-tren-trang-ca-nhanh-Facebook-de-truy-cap-vao-nhat-ky-hoat-dong.jpg

• Bước 3: Khi đã truy cập vào mục cài đặt trang cá nhân xong, bạn kéo xuống dưới và chọn vào mục Nhật ký hoạt động để xem tất cả các hoạt động của mình trên Facebook.

• Bước 4: Tại mục Nhật ký hoạt động sẽ thể hiện tất cả các hoạt động của bạn ở tất cả các thời điểm như các bài viết bạn đã tạo hay các nội dung bạn đã thích và chia sẻ. Bạn có thể vào phần Quản lý hoạt động để xem lại các hoạt động dễ dàng hơn, các hoạt động được phân chia theo nội dung các bài viết của bạn, xem các hoạt động có gắn thẻ bạn hay các lượt tương tác của bạn bè với nhau.

Buoc-4-xem-tat-ca-cac-hoat-dong-cua-ban-tai-nhat-ky-hoat-dong.jpg

II. Cách xem nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook bằng máy tính​

• Bước 1: Đối với việc xem nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook ngay tại máy tính, việc thực hiện cũng tương tự như trên điện thoại. Đầu tiên bạn đăng nhập vào Facebook trên máy tính, sau đó nhìn bên góc phải chọn vào tên và ảnh đại diện của bạn để truy cập được vào tường cá nhân của bạn.

• Bước 2: Tại trang cá nhân bạn chọn vào biểu tượng 3 chấm bên góc ngay dưới ảnh bìa để xem được nhật ký hoạt động ở Facebook, đôi khi xem lại bình luận của mình với bạn bè, tấm ảnh mình đã thích hay trang web bạn đã like, đôi khi lại rất cần thiết để tìm kiếm lại một hoạt động nào đó trên Facebook.

• Bước 3: Khi bấm vào biểu tượng 3 chấm ở trên các mục sẽ hiển thị như trạng thái tài khoản, kho lưu trữ, nhật ký hoạt động hay cài đặt trang cá nhân và gắn thẻ thì bạn chọn vào Nhật ký hoạt động để xem được các hoạt động trên Facebook. Khác với xem trên điện thoại một xíu là Nhật ký hoạt động sẽ nằm ở mục riêng, chứ không nằm trong mục Cài đặt trang cá nhân như trong điện thoại, nên các bạn dễ dàng nhìn thấy phần nhật ký hoạt động hơn.​

• Bước 4: Tại mục nhật ký hoạt động bạn có thể xem được tất cả các hoạt động của mình ở Facebook, có thể xem lại các bài viết có gắn thẻ bạn, xem lại các ảnh có mặt bạn, hay các hình ảnh bạn đã đăng lên Facebook, xem được các lượt tương tác, lượt thích, lượt bình luận với bạn bè một cách dễ dàng.​

Buoc-4-xem-tat-ca-cac-hoat-dong-tren-trang-Facebook-ca-nhan-cua-ban.jpg

Như vậy là Techbike đã hướng dẫn chi tiết các bước để xem nhật ký hoạt động của bạn trên Facebook bằng điện thoại ios, adroid và bằng máy tính, chỉ với vài thao tác đơn giản bạn có thể tìm lại được các hoạt động của mình ở Facebook, nhiều lúc bạn nghĩ không cần thiết nhưng đôi khi nó rất cần thiết để giúp bạn tìm được các thông tin để xem, đã thích để việc tìm kiếm nhanh chóng, dễ dàng hơn.
Mọi thắc mắc về bài viết hay các thủ thuật Facebook bạn có thể để lại bình luận bên dưới để được giải đáp nhé.

Chúc bạn luôn thành công!

Sửa lần cuối: