volamfan

Support
Moderator
Đương môn chính là môn phái mà có lẽ là 1 trong các môn phái có lượng người chơi đông nhất nhì trong Jx1 Efunvn Mobile bởi vừa có thể PK solo, vừa có thể đi nhiệm vụ, săn boss, một môn phái hoạt động độc lập hoặc team đều được.
Đường môn trong Jx1 Efunvn Mobile thì cũng không khác gì với trước đây anh em từng chơi phiên bản VLTK PC 2005 cả vậy nên cách cộng điểm tiềm năng và kĩ năng đều tương tự và nếu anh em chưa nắm rõ về môn phái này thì ở bài viết này mình sẽ hướng dẫn chi tiết cho anh em cách cộng điểm nhé.

cach-cong-diem-ki-nang-tiem-nang-duong-mon-jx1-efunvn-mobile (1).jpg

Đương môn có 4 đường chính để các bạn theo là Đường môn tụ tiễn, phi đao, phi tiêu và cạm bẫy trong đó đường bẫy rất ít anh em nào theo thường chỉ cộng 1 điểm bẫy tím (Loạn hoàn kích) để đi tống kim đặt bẫy thôi.
Đường môn là 1 trong các phái rất dễ cộng điểm bởi đơn giản phái này không có kĩ năng buff bùa gì cả nên theo đường nào thì cộng đường đó.

OK bây giờ chúng ta sẽ đi chi tiết vào từng đương và chơi đường nào thì tăng điểm tiềm năng và kỹ năng như thế nào là hợp lý? Đường môn nên tăng máu, sức mạnh hay thân pháp và chi tiết mời anh em xem bài viết dưới đây.

Xem thêm: Cách tăng điểm Tiềm Năng & Kỹ Năng Ngũ Độc Jx1 Efunvn Mobile

I.TĂNG ĐIỂM TIỀM NĂNG

Hệ thống điểm tiềm năng là bao gồm các chỉ số cộng vào Sức mạnh, Sinh khí, Thân pháp và Nội công mà mỗi lần lên 1 cấp sẽ được 5 điểm.Điểm tiền năng mỗi phái sẽ có các cách cộng khác nhau và Đường môn cũng vậy.

1.Đương môn tụ tiễn (Nỏ)

Điểm tiền năng đường môn thì theo đường nào đều có cách cộng như nhau cả cụ thể đường môn lá phái đánh theo lực tay và tốc độ đánh và khi cộng điểm tiềm năng thì Thân pháp sẽ giúp môn phái này tăng lực tay lên.
  • Sức Mạnh: cộng đủ để mang đồ (thường là 165 điểm đồ cấp )
  • Thân Pháp : Cộng maximum có thể
  • Sinh Khí : nên chừa 1 ít điểm không cộng vào Thân pháp để cộng vào Sinh khí nếu như máu bạn thấp.
  • Nội Công: không cộng

2.Đường môn phi đao

Tương tự như Đường Môn nõ bạn cộng như trên không có gì thay đổi:
  • Sinh Khí : nên chừa 1 ít điểm không cộng vào Thân pháp để cộng vào Sinh khí nếu như máu bạn thấp.

3.Đường môn phi tiêu

Tương tự như Đường Môn nõ, phi đao bạn cộng y chang luôn:

3.Đường môn bẫy (boom)

Đường Môn bẫy rất ít anh em chơi bởi thường anh em sẽ cộng 1 điểm bẫy tím để chơi cho vui thôi còn nếu anh em nào muốn theo đường bẫy thì cộng hết vào máu cho trâu nhé.
  • Thân Pháp : không cần cộng
  • Sinh Khí : Cộng maximum có thể

II.TĂNG ĐIỂM KĨ NĂNG

Như mình đã nói ở trên Đường Môn là 1 trong những phái cộng điểm kĩ năng dễ nhất và rất ít bị nhầm lẫn bởi bạn theo đường nào thì cộng vào đường đó thôi và không có chiêu bùa chú nên rất dễ cộng.

Trước tiên để cộng điểm kĩ năng Đương Môn JX1 Efunvn Mobile bạn nên xem qua bảng kĩ năng của môn phái này trước nhé.

he-thong-chieu-thuc-duong-mon-jpg.1926

Bạn có thấy nếu bạn theo đường nào thì có các kĩ năng cho đường đó không? thường nếu cấp cao từ 119 trở lên thì bạn sẽ có đủ điểm để cộng max các kĩ năng tuy nhiên nếu cấp thấp bạn phải cộng cái này trước cái kia sao cho thật chính xác mới đem lại hiệu quả khi PK.

Nếu như Đường Môn 9x thì bạn sẽ không đủ điểm cộng full hết nên sẽ có ưu tiên cái nào trước cái nào sau còn sau này lên 119 thì vừa đủ điểm cho mọi người cộng full luôn.

1.Đương môn tụ tiễn (Nỏ)

Như đã nói ở trên mình sẽ phân theo 2 kiểu đó là từ 9x trở xuống và từ 11x trở lên để anh em dễ xem và cộng theo nhé, chiêu nào quan trọng cần cộng trước mình sẽ xếp ưu tiên lên trên.

Cấp 9x
  • Tâm nhãn ( Trấn Phái): 30 điểm(ưu tiên trên hết)
  • Đường Môn Ám Khí : 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Thiên la địa võng : 20 điểm(ưu tiên trên hết)
  • Phích lịch đơn : 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Mạn thiên hoa vũ : còn bao nhiêu cộng bấy nhiêu
  • Bảo vũ lê hoa: 20 điểm (ủy thác)
Cấp 11x trở lên
Từ cấp 11x trở lên nếu anh em không đủ điểm cộng chiêu nào ở cấp 9x thì cứ cộng max vào nhé, và ủy thác thêm điểm bẫy tím Loạn hồn kích để đặt nữa.

2.Đương môn phi đao

Cấp 9x
  • Tiểu lí phi đao : 20 điểm(ưu tiên trên hết)
  • Truy tâm tiễn : còn bao nhiêu cộng bấy nhiêu
  • Nhiếp hồn nguyệt ảnh: 20 điểm (ủy thác)

Cấp 11x trở lên
Từ cấp 11x trở lên nếu anh em không đủ điểm cộng chiêu nào ở cấp 9x thì cứ cộng max vào nhé, và ủy thác thêm điểm bẫy tím Loạn hồn kích để đặt nữa.

3.Đương môn phi tiêu

Cấp 9x
  • Tán hoa tiêu : 20 điểm(ưu tiên trên hết)
  • Đoạt hồn tiêu : còn bao nhiêu cộng bấy nhiêu
  • Cửa cung phi tinh: 20 điểm (ủy thác)
Phích lịch đơn và Đoạt hồn tiêu bạn ưng tăng cái nào max trước cũng được sự chênh lệch không bao nhiêu cả, tương tự ở Đường môn Nỏ và Phi đao cũng vậy.

Cấp 11x trở lên

4.Đương môn phi tiêu

Riêng đương bẫy thì anh em cứ cộng hết vào các chiêu bẫy thôi như sau:
  • Địa diệm hỏa: 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Độc thứ cốt: 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Xuyên tâm thích: 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Hàn Băng Thích: 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Lôi kích thuật: 20 điểm (ưu tiên trên hết)
  • Loạn hồn kích: 20 điểm (ủy thác)
Bên trên là 1 số thông tin về cách cộng điểm tiềm năng và kĩ năng khi chơi Đường Môn trong Jx1 Efunvn Mobile và thường đa số anh em đều cộng như trên cả.Ở đây mình khuyên anh em chơi đường Môn như sau: nếu chơi dưới cấp 79 thì theo đường môn phi đao, cấp dưới 119 thì chơi đường môn bảo vũ còn lên cấp cao hơn nữa thì anh em theo đường nào cũng được cả nhưng bảo vũ vẫn dễ PK nhất.Riêng đường môn bẫy tím thì anh em chỉ cần 1 điểm bẫy Loạn hồn kích để đi tống kim là được rồi không cần cộng nhiều vào làm gì cả.

Anh em có kinh nghiệm gì cứ để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng trao đổi nhé.Chúc anh em thành công!