Cách tải xuống video TikTok không có logo (watermark) bản quyền

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Khi bạn đã tạo hoặc quay Video trên ứng dụng Tiktok, nó sẽ được lưu trong Ứng dụng Thư viện trong thiết bị Android hoặc Ứng dụng Thư viện iPhone. Vấn đề chính là với Video đã lưu, bạn có thể thấy rằng nó xuất hiện một Watermark ở dưới cùng bên trái hoặc trên cùng của Video hoặc một cái gì đó giống logo - tên người dùng của tài khoản sử dụng được in trên đó. Vậy, làm thế nào để tải xuống video TikTok mà không có logo? Tin vui cho bạn là chúng tôi đã tìm ra một số cách để giải quyết vấn đề này. Để rõ hơn, bạn có thể tìm hiểu thêm ở bài viết này.

1. Cách tải xuống video TikTok không có logo trên điện thoại IOS

Có một phương pháp để tải xuống video Tiktok không có Watermark trên điện thoại iPhone hoặc iPad là sử dụng phím tắt Siri. Các bước hướng dẫn này dành cho điện thoại/máy tính bảng có hệ điều hành IOS 12 trở lên.
  • Bước 1: Truy cập Appstore trên điện thoại iPhone hoặc máy tính bảng iPad để tải xuống và cài đặt Ứng dụng Phím tắt (Shortcut Application) - đây là một ứng dụng hoàn toàn miễn phí.
  • Bước 2: Vào ứng dụng "Chorme" trên điện thoại và truy cập đường link sau "https://bit.ly/3baxRzi"(dành cho IOS 12) và "https://bit.ly/2J5xauU" (dành cho IOS 13). Nhấn vào "Nhận Shortcut". Sau đó, liên kết sẽ chuyển hướng sang ứng dụng Phím tắt. Nhấn chọn "Lấy phím tắt" là xong.
Bước 2: vào ứng dụng chorme và truy cập các đường link để tải shortcut tiktok
  • Bước 3: Mở "ứng dụng Tiktok" và đi tới Video mà bạn muốn tải xuống. Bây giờ hãy nhấn vào "biểu tượng Chia sẻ" trên Video. Dùng ngón tay lướt thanh công cụ từ phải qua trái cho đến khi bạn nhìn thấy dấu "khác - là dấu ..", sau đó nhấn vào "Phím tắt"
Bước 3: mở ứng dụng tiktok, chọn chia sẻ và chọn phím tắt
  • Bước 4: Trong ứng dụng Phím tắt, chọn "phím tắt TikTok Pro iOS 12" và bạn phải đợi Phím tắt thực hiện công việc của mình và Video của bạn sẽ được tải xuống và tự lưu trong Camera Roll của bạn.
Bước 4: chọn phím tắt TikTok Pro iOS 12 và video sẽ được lưu trong camera roll

2. Cách tải xuống video TiTok không có logo trên điện thoại Android

Thực hiện các bước dưới đây để tải video TiTok không có logo về điện thoại Android một cách đơn giản và nhanh chóng nhất:
  • Bước 1: Truy cập link "https://bit.ly/3bdx94l" để tải ứng dụng Zdownload về điện thoại hoặc truy cập kho ứng dụng "CH Play" trên điện thoại Android để tải ứng dụng này. Ứng dụng này khá dễ dùng, nó cho phép bạn tải bài hát, trang web hoặc video TikTok. Tuy nhiên trước khi sử dụng bạn phải cấp cho nó quyền để truy cập bộ nhớ.
Bước 1: truy cập đường link để tải ứng dụng Zdownload về điện thoại
  • Bước 2: Mở ứng dụng TikTok, "chọn một video" mà bạn muốn tải về. Bây giờ hãy nhấn vào "biểu tượng Chia sẻ" trên Video. Dùng ngón tay lướt thanh công cụ từ phải qua trái cho đến khi bạn nhìn thấy dấu "khác - là dấu ..". Một popup sẽ hiện lên (tùy vào từng hãng điện thoại, các ứng dụng sẽ có cách sắp xếp khác nhau vì vậy bạn phải lướt sang trái hoặc sang phải để chọn đúng ứng dụng), tiếp theo bấm chọn ứng dụng Zdownload.
Bước 2: Nhấn biểu tượng chia sẻ, chọn khác và chọn ứng dụng zdownload
  • Bước 3: Khi một popup khác hiện lên, nó muốn hỏi bạn rằng rằng "bạn có muốn tải video này không?". Nhấn "tải" và chờ trong giây lát.
Bước 3: chọn tải video về điện thoại
  • Bước 4: Sau khi tải xong, video sẽ không hiện trong thư mục "Thư viện ảnh của điện thoại" mà nó sẽ hiện ở trong thư mục "Zdownload". Công việc tiếp theo của bạn là tải ứng dụng "Tệp tin" trong CH play và mở mở ứng dụng (mỗi dòng điện thoại sẽ có một tệp tin khác nhau, trong hướng dẫn này là ở điện thoại huawei). Chọn "Vùng nhớ", cuộn xuống bên dưới chọn "zDownload" sau đó một loạt video TikTok bạn đã tải về sẽ hiện ra ở đây. Bạn có thể mở video để xem thử kết quả.
Bước 4: Mở ứng dụng tệp tin và xem video đã tải về

Trên đây là tất cả hướng dẫn của chúng tôi về cách tải video Tiktok không dính logo hoặc Watermark. Bạn có thể tham khảo thêm cách tải video TikTok người khác trên máy tính đơn giản, nhanh chóng nhất nếu như bạn chưa biết nhé. Mong rằng những chia sẻ này của chúng tôi sẽ giúp ích được nhiều cho bạn.

Xem thêm:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

trangvangtt

Tài xế mới
Em thấy có cách tải video tiktok đơn giản mà chẳng cần phải tải ứng dụng gì về, bác chỉ tiktokdownloader.top rồi copy link vào đó bấm download vậy là xong.