Cách phân biệt nước tẩy trang Bioderma thật hay giả?

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Rất mong các bạn giúp đỡ về một vấn đề cũ, auth hay fake của Tẩy trang Bioderma.Khách mua hàng nhà mình có đánh giá hàng của mình khác chai mall của bạn ấy. Bạn ấy phân vân nên mình đăng bài để nhờ mọi người trên hội nhóm mình check giúp mình với ạ :
1. Nhãn dán bị dán lệch
2. Mã vạch của chai date 2020 trùng mã vạch date 2023
3. Đít chai dập khác

C_ch ph_n bi_t n_c t_y trang Bioderma th_t hay gi_.jpg

Mình có giải thích:

1. Chai dán nhãn lệch :
Lỗi từ nhà sản xuất. Rất mong bạn thông cảm, vì đôi khi hãng cũng dán lệch 1 chút như vậy. Các thương hiệu xa xỉ đôi khi cũng không tránh khỏi, Bioderma cũng là thương hiệu bình dân nên bạn không hài lòng mình đổi chai khác, do lỗi bên mình không nhìn kĩ trước khi bọc.
2. Mã vạch : Mã vạch của chai Bioderma xanh nào cũng như nhau. Kể cả chai sản xuất năm 2018 hay 2030 chăng nữa thì mã vạch vẫn là 1. Mã vạch chẳng khác nào là tên sản phẩm ở dạng số. 2030 mà tên của Bioderma Senbium vẫn là Bioderma Senbium sản xuất ở Pháp thì nó vẫn là mã đó.

Khác nhau giữa các chai là ở mã CODE. Mã code là mã được in khắc trên thân chai. Mã code đó check trên checkcosmetic.net sẽ ra được ngày sản xuất và hạn sử dụng của chai.

3. Đít chai dập khác : Đít chai thường xuyên được hãng thay đổi cách dập đít chai. Không phải chỉ duy nhất một dạng đít dập chai. Mà nó được thay đổi theo từng lô sản xuất. Bạn có thể tham khảo ý kiến từ chị Hin Pháp, chị ấy bán hàng Pháp rất lâu, siêu uy tín, Bioderma chị ấy bán rất nhiều nên rõ nhất.

NGOÀI RA MÌNH CÓ LƯU Ý : Sản phẩm có fake toàn năng đến nhường nào về bên ngoài, thì cũng không thể làm giả được chất lượng nước tẩy trang ở bên trong.
Hàng chuẩn ( bản màu xanh ): chứa hương liệu mùi thơm nhẹ, vị đắng. Bạn có chai chính hãng của mall rồi thì đổ ra bông tẩy trang so sánh giữa 2 chai luôn giúp mình, chúng không khác gì nhau cả.
Trong khi hàng fake mùi hắc nồng, chất dớt. Không có vị gì.

Ngoài ra nếu để ý kĩ nhãn dán sẽ thấy fake auth nhưng phải quan sát thật kĩ, thật chi tiết như : màu mực in là mực xanh đen, fake mực đen sì, chất liệu giấy in nhám, chữ in không cào được, từng chữ nhãn sau đều có viền xung quanh... mấy điểm này fake chưa hoàn hảo bao bì được 100% hàng auth.

Mình cũng cam kết với bạn ấy, hàng mình fake mình đến tận nhà bạn ấy mình xin lỗi và đền tiền, mình có không đủ cũng sẽ bán nhà hiện hai vợ chồng đang ở đi để đền cho bạn. Mình nóng tính, nên khẳng định chốt luôn đền 1 gấp 100 lần cho bạn ấy nên cũng mong các bạn giúp mình phát hiện hàng auth - fake. Hàng mình nhập trực tiếp từ Pháp chị Giang( chị gái ruột mình) gửi về Hà Nội cho mình bán không có qua trung gian nên giá tốt hơn, không qua thuế VAT nên giá lại càng tốt.

Cứ rẻ hơn là đánh là fake mình không cam lòng.
Ai có đít chai khác chai của mình hay giống chai của mình xin hãy lên tiếng để lại cmt giúp mình giải thích với bạn ấy với ạ :((((
Mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của mọi người