Cách kí quỹ GrabExpress (giao hàng) bằng ví trên Grab Driver

tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Từ ngày 28/10/2019 Grab chính thức bỏ hình thức ký quỹ GrabExpress qua Payoo mà thay vào đó sẽ ký quỹ thông qua ví trên của ứng dụng GrabDriver vì vậy anh em chỉ cần nộp tiền vào ví trên là có thể ký quỹ được, các thao tác ký quỹ anh em xem chi tiết bên dưới đây.

Thông tin ký quỹ

Số tiền ký quỹ là 1.000.000đ đối với dịch vụ GrabExpress.
  • Đối với anh em mới kích hoạt dịch vụ lần đầu: ký quỹ 1 triệu trong 4 tuần kể từ ngày kích hoạt.
  • Đối với anh em đã từng kích hoạt dịch vụ: đóng ngay lập tức sau khi đi học lại.

Hướng dẫn ký quỹ

Bước 1: Anh em nạp tiền vào ví trên (ví tài khoản) GrabDriver bằng các hình thức như: nạp bằng momo, nạp bằng Payoo, nạp bằng ví dưới , nạp bằng Techcombank.

Bước 2:
Sau khi nộp tiền vào ví trên thành công anh em vào mục Hỗ trợ trên ứng dụng GrabDriver để ký quỹ.Anh em bấm vào Cài đặt tài khoản -> Gửi thông tin Rút ví trên nạp tiền ký quỹ giao hàng và sau đó nhập thông tin số tiền cần ký quỹ.

Một số lưu ý:
  • Anh em chỉ có thể thực hiện yêu cầu ký quỹ trên ứng dụng GrabDriver.​
  • Grab không thể ghi nhận khoản ký quỹ của đối tác không báo cáo lên mục Hỗ trợ hoặc ghi sai thông tin ID tài xế,biển số xe,số tiền đã nộp.​
  • Sau khi đối tác hoàn thành tất cả các bước trên, Grab sẽ có thông báo trên ứng dụng về tình trạng hợp lệ trong vòng 24 giờ​

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Goldgaland

Tài xế Đồng
Vấn đề ký quỹ hiện nay ở các công ty chuyên giao hàng thì k cần ký quỹ nên có thể grab xem xét bỏ ký quỹ giống như chạy grabfood không cần ký quỹ thì sẽ có nhiều tài xế chạy hơn. Xu hướng các công ty mới mở bây giờ đều không yêu cầu tài xế ký quỹ vì đã được đào tạo từ các công ty trước rồi

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Mấy tiền kí quỹ này các hãng này thu phòng trường hợp tài xế lấy hàng khách á chứ, để bồi hoàn cho khách, xưa thu tới 2 triệu :D

Goldgaland

Tài xế Đồng
E hiểu ý nghĩa của việc ký quỹ chứ, ngày xưa thủ tục đk đơn giản nên có rủi ro, bây giờ nắm được thông tin tài xế rồi, có lý lịch tư pháp, xác nhận k tiền án tiền sự trong sạch rồi nên cũng đỡ. Nếu còn ký quỹ nhiều thì lại hạn chế tài xế bác ạ

Phongmunmeo

Tài xế mới
Cho em hỏi vd mình ký quĩ xong thì làm sao để nhận tiền lại khi mình ko chạy express nữa và những cuốc xe expess có nhất thiết phải ghi biên nhận ko ạ, nếu ko ghi có đc hoàn tiền khi ko chạy nữa ko vậy ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bất cứ khi nào không chạy nữa thì lên vp rút tiền cọc lại thôi bác, bác không ghi biên nhân lỡ trường hợp boom hàng thì ko được đền bù, khách hàng họ cũng cần phiếu để phòng hờ nữa.
Grab yêu cầu nộp phiếu hàng tuần nên cái này ko tránh được đâu bác, ko nộp có khi ko đc hoàn tiền :D

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Grab thay đổi cách ký quỹ GrabExpress từ Payoo sang ký quỹ bằng ví trên từ ngày 28/10/2019, bài viết đã được cập nhật lại...