lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Trong trường hợp bạn bè người thân mượn điện thoại bạn có việc, nhưng bạn không muốn quyền riêng tư, tin nhắn của mình chẳng may bị người khác đọc được thì phải làm như thế nào để không bị người khác xem tin nhắn trên Messenger của bạn. Thì bài viết dưới đây, trên diễn đàn Techbike.vn sẽ hướng dẫn bạn chi tiết về cách bảo mật tin nhắn Messenger để không bị người khác đọc tin nhắn ở Messenger nữa nhé
  • Bước 1: Bạn mở ứng dụng Messenger trên điện thoại lên hoặc nếu chưa có bạn có thể tải ứng dụng Messenger về. Tiếp theo bấm vào hình đại diện của mình trên góc trái để chọn tính năng thực hiện thao tác tiếp theo để không cho người khác xem tin nhắn riêng tư của bạn.
Buoc-1-mo-ung-dung-messenger-de-thuc-hien-khong-cho-doc-trom-tin-nhan-messenger-Facebook.jpg

• Bước 2: Khi vào Messenger bấm vào hướng dẫn như bước 1 thì lúc này màn hình hiện ra các tính năng như chế độ sáng tối, chuyển tài khoản, trạng thái hoạt động, mục tin nhắn đang chờ, quyền riêng tư hay các tùy chọn khác của Facebook, bạn bấm vào Quyền riêng tư sau đó bấm Khóa ứng dụng, bạn thấy hình số 2 mục khóa ứng dụng đang tắt thì bạn cần bật mục này lên. Bạn sẽ bấm vào Yêu cầu Touch ID dùng tay kéo thanh lướt qua phải để thanh bật lên màu xanh là bạn đã bật ứng dụng Khóa ứng dụng Messenger để bảo mật tin nhắn.

• Bước 3: Khi bạn bật thanh Touch ID sẽ hiện màu xanh như hình bên dưới, lúc này hiện thông báo Messenger sẽ khóa sau khi bạn rời khỏi Messenger, 1 phút, 15 phút hay 1 giờ sau khi rời khỏi để bạn lựa chọn theo nhu cầu nhé. Messenger sẽ yêu cầu bạn dùng Touch ID bằng vân tay như hình 2 hay dùng mật khẩu như hình 3, hoặc cũng có thể nhận dạng bằng khuôn mặt nữa nhé để khóa Messenger.
Buoc-3-su-dung-touch ID-mo-khoa-ung-dung-messenger.jpg
Khi đã chọn 1 trong các cách để khóa Messenger để người khác không xem được tin nhắn của bạn thì bạn có thể yên tâm về vấn đề này và có thể cho bạn bè hay người thân mình mượn điện thoại một cách thoải mái nhé.

Như vậy là Techbike.vn đã hướng dẫn chi tiết các bước cho các bạn có thể khóa ứng dụng Messenger để người khác không đọc được tin nhắn Messenger của bạn nữa. Tính năng này vô cùng hiện đại và tiện ích đúng không mọi người., nếu có thắc mắc hay hỏi đáp gì các bạn có thể để lại bình luận bên dưới bài viết nhé.

Chúc các bạn thành công!