Cách khắc phục lỗi “msvcr100.dll”

alobabyday

Tài xế Đồng
Khắc phục lỗi “msvcr100.dll” khi chạy các phần mềm – Lỗi “The Program can’t start because MSVCR100.DLL is missing from your computer. Try reinstalling the program to fix this problem” là lỗi xảy ra khi bạn tiến hành chạy các phần mềm đặc biệt thường xảy ra khi bạn cài các phần mềm diệt Virus và bạn đã gỡ bỏ và cài đi cài lại nhiều lần nhưng lỗi vẫn xảy ra không thể khắc phục được!

Lỗi này xảy ra khi tập tin “msvcr100.dll” của hệ điều hành có vấn đề có thể file “msvcr100.dll” bị mất do lý do nào đó hoặc có thể file “msvcr100.dll” không tương thích với hệ điều hành hoặc file “msvcr100.dll” bị lỗi… Dù nguyên nhân nào đi nữa thì bạn cũng đừng có nóng vội hãy tìm hiểu các phương pháp khắc phục mà mình chia sẻ dưới đây hy vọng sẽ giúp ích cho bạn!

Cách khắc phục lỗi msvcr100.dll khi chạy các phần mềm

Cách khắc phục lỗi “msvcr100.dll” khi chạy các phần mềm
Cài đặt lại Microsoft Visual C++

Hãy truy cập vào các liên kết được cung cấp bên dưới để tải Microsoft Visual C++ Redistributable 2010 để khắc phục lỗi, với phương pháp này cơ hội thành công của bạn lên đến 99.9%.

Đối với hệ điều hành 32 bit: Tải về tại đây
Đối với hệ điều hành 64 bit: Tải về tại đây
Ở đây do hệ điều hành của mình là 32 bit bên mình sẽ chọn đường link là 32 bit. Nhấn Download
Cách khắc phục lỗi msvcr100.dll khi chạy các phần mềm