Cách hủy liên kết AirPay với thẻ tín dụng (VISA, MasterCard, JCB) an toàn

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Ở bài viết trước thì mình đã hướng dẫn mọi người cách liên kết ví điện tử Airpay với thẻ tín dụng visa MasterCard, JSB... thì trong trường hợp các bạn không có nhu cầu sử dụng nữa Muốn hủy liên kết thì làm như thế nào và cần lưu ý những gì?
Thì bài viết này mình sẽ hướng dẫn mọi người cách hủy liên kết ví với thẻ tín dụng thành công và cũng có các lưu ý bạn phải biết.

Để hủy liên kết với thẻ tín dụng đầu tiên bạn mở ứng dụng Airpay lên bấm vào biểu tượng Ví để vào mục Ví của tôi.

Ở đây bạn sẽ thấy tất cả những ngân hàng cũng như thẻ tín dụng bạn đã liên kết với AirPay. Bạn muốn hủy liên kết với thể nào thì bấm chọn vào thể đó

4053

Lúc này màn hình thông tin thể hiện lên, bạn bấm vào biểu tượng ở phía trên góc bên phải màn hình.Lúc này sẽ xuất hiện dòng Bỏ kết nối với tài khoản này, bạn bấm vào để tiến hành hủy liên kết nhé.

Tiếp theo bạn bấm Đồng ý để hoàn tất quá trình hủy liên kết.Lúc này máy điện tử Airpay sẽ yêu cầu bạn nhập lại mật khẩu đăng nhập để đảm bảo sự an toàn và xác minh việc hủy liên kết.

Ngay lập tức thẻ tín dụng sẽ được xóa khỏi danh sách cách thẻ đã liên kết và như vậy bạn đã hủy thành công rồi đó.

Vậy việc hủy liên kết này có ảnh hưởng gì đến tiền trong ví airpay cũng như thẻ tín dụng của bạn không?
Câu trả lời ở đây là KHÔNG.Bạn vẫn tiếp tục sử dụng ví Airpay bình thường cũng như bất cứ lúc nào muốn liên kết lại thẻ tín dụng đã xóa lúc này đều được cả.

Nếu vậy Techbike đã hướng dẫn xong cho các bạn việc hủy liên kết thẻ tín dụng với ví điện tử AirPay một cách an toàn và thành công.

Sửa lần cuối: