Cách chèn link Facebook, fanpage vào TikTok đơn giản

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Hiện nay ưng dụng Tiktok đã quá phổ biến tại Việt Nam nó phát triển nhanh đến mức mà hầu như những người dùng điện thoại thông minh đều cài ứng dụng tương tự như Facebook, zalo vậy.Việc Tiktok phát triển nhanh nó cũng đem đến nhiều cơ hội cho những hot face, những bạn trẻ có năng khiếu sáng tạo nội dung bằng video.
Nếu bạn là một người nỗi tiếng, có lượt xem lớn hay đang sử dụng tiktok để quảng bá cá nhân, bán hàng online thì việc thêm các thông tin vào tài khoản tiktok của mình để mọi người biết đến là điều phải nên làm.
Trong các thông tin đó quan trọng hơn cả là việc bạn thêm tài khoản facebook của mình vào Tiktok để người xem có thể biết được fanpage hay trang cá nhân của bạn để tăng lượt theo dõi, phủ sóng của bạn.
Trên tiktok để chèn link tài khoản cá nhân facebook hay fanpage vào thì bạn phải có mẹo để thực hiện được bởi người dùng bình thường thì bạn chỉ có thể liên kết được với instagram, twitter...Và dưới đây là thủ thuật chèn link tài khoản facebook hay fanpage của bạn vào tường Tiktok của bạn để mọi người có thể bấm vào theo dõi hoặc kết bạn, nào cùng techbike đi thực hiện nhé.

Bước 1: Sao chép link liên kết trên trang Facebook​

Để chèn thêm tài khoản Facebook với trang Tiktok của bạn thì đầu tiên bạn phải đăng nhập vào Facebook và copy được link Facebook cá nhân của mình để dán lên TikTok dễ dàng hơn. Bạn vào trang Facebook cá nhân và chọn dấu 3 chấm như trên hình để vào mục cài đặt, tại mục cài đặt trang cá nhân kéo xuống dưới sẽ thấy link liên kết Facebook của bạn, nhấn chọn vào Sao chép liên kết để copy được link và bắt đầu thực hiện gắn link Facebook vào Tiktok nhanh chóng.

Bước 2: Chuyển sang tài khoản Pro trên TikTok​

Sau khi sao chép link liên kết trên Facebook xong, bạn bắt đầu đăng nhập vào Tiktok để thực hiện việc chèn link Facebook vào Tiktok dễ dàng. Tại trang cá nhân TikTok của mình, bạn chọn vào dấu 3 chấm như trên hình (1), khi đó màn hình sẽ đến phần Cài đặt và quyền riêng tư tại đây bạn chọn Quản lý tài khoản như hình (2), sau đó trên màn hình quản lý tài khoản sẽ chọn mục Chuyển sang Tài khoản Pro như hình (3) để thực hiện việc gắn thêm link Facebook lên TikTok.

Buoc-2-chon-quan-ly-tai-khoan-va-chuyen-sang-tai-khoan-pro-tren-tiktok.jpg

Sau khi chọn chuyển sang tài khoản Pro xong, giao diện Tiktok sẽ chuyển sang màn hình cho bạn chọn loại tài khoản, có 2 loại tài khoản:
  • Tác giả: dành cho người sáng tạo nội dung, những người nổi tiếng, nghệ sĩ hay những người có tầm ảnh hưởng
  • Doanh nghiệp: dành cho các thương hiệu, nhà bán lẻ, tổ chức và nhà cung cấp dịch vụ.
Bạn sẽ chọn loại tài khoản phù hợp, nếu là người nổi tiếng thì có thể chọn mục Tác giả, còn không thì nên chọn mục Doanh nghiệp, sau đó bạn chọn tiếp Loại danh mục, có rất nhiều loại danh mục như nghệ thuật, làm đẹp, phim, giáo dục, điện tử, thời trang....Bạn sẽ chọn vào danh mục nào mô tả chính xác nhất về tài khoản của bạn, sau đó bấm Tiếp để thực hiện bước tiếp theo.

Lưu ý: Loại danh mục trên sẽ không hiển thị công khai trên trang Tiktok của bạn, nên bạn cứ chọn loại danh mục nào cảm thấy phù hợp với mình là được.

Bước 3: Thêm link facebook vào trang cá nhân tiktok​

Sau khi cài đặt, chọn loại tài khoản và danh mục xong, bạn quay lại trang cá nhân Tiktok của mình để chọn vào mục Sửa hồ sơ như trên hình (1), sau đó chọn vào mục Trang web như hình (2) và dán link Facebook đã sao chép lúc đầu ở bước 1 vào như hình (3) và bấm Lưu để lưu lại link liên kết Facebook trên Tiktok.

Vậy là việc chèn link Facebook vào tiktok đã xong và link Facebook của bạn sẽ hiển thị tại mục Trang web ở phần sửa hồ sơ hay chỉ cần nhìn vào trang cá nhân trên TikTok thì sẽ thấy được link Facebook.

Thực ra đây là tính năng mà các tài khoản Tiktok pro có thể chèn Website vào trang cá nhân tiktok của mình và thay vì chèn website thì bạn đưa link tài khoản facbook hay fanpage của bạn vào là xong.

Như vậy, Techbike đã hướng dẫn chi tiết về cách thêm link Facebook vào TikTok một cách nhanh chóng và đơn giản, chỉ vài thao tác sao chép link và cài đặt lại trên Tiktok thì việc thêm trang web vào tiktok trở nên dễ dàng hơn. Đặc biệt đối với những người nổi tiếng cũng như kinh doanh, bán hàng online thì việc để link liên kết Facebook lên tiktok sẽ giúp việc tìm kiếm trang Facebook cá nhân dễ dàng và kết nối được với nhiều người hơn. Mọi thắc mắc gì về Facebook cũng như TikTok bạn có thể để lại bình luận bên dưới để được giải đáp nhanh chóng nhé.

Xem thêm: Cách làm video có chữ chạy theo nhạc trên Tiktok

Chúc bạn luôn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: