lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Ở bài viết trước mình có chia sẽ với mọi người về việc có thể sử dụng momo trên máy tính rồi đúng không? MoMo không hỗ trợ đăng nhập trên trình duyệt Web nên bình thường bạn không thể sử dụng được phiên bản desktop tuy nhiên mình có một mẹo vặt và rất hay sử dụng đó là cài MoMo lên máy ảo trên máy tính/laptop của mình để có thể sử dụng được MoMo thay vì phải sử dụng điện thoại.

Vậy nên mình hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách cài máy ảo Android và sau đó cài đặt MoMo lên máy ảo để sử dụng một cách hiệu quả nhé vì đôi khi làm việc bạn không tiện cầm điện thoại để sử dụng thì đây là giải pháp tối ưu nhất.

Bước 1.Tải máy ảo NoxPlayer

Máy ảo chính là giả lập điện thoại để chạy trên máy tính thường mọi người dùng nó cài game điện thoại để chơi và hiện nay có cả hơn 10 loại máy ảo khác nhau như: Bluestacks, Noxplayer, Memu Player...
Tuy nhiên mình gợi ý mọi người dùng máy ảo NoxPlayer vì mình hay dùng và còn nhớ vụ lixi momo mình đã dùng máy ảo này để lắc lixi vì nó có tính năng Lắc điện thoại.

Để tải và cài đặt máy ảo NoxPlayer bạn xem hướng dẫn bên dưới đây nhé:
Hiện NoxPlayer có hỗ trợ trên máy tính Windows và MacOS tuy nhiên vẫn chạy tốt hơn trên máy tính Windows và đa phần cấu hình yêu cũng có thể cài đặt được.

Bước 2.Tải MoMo trên NoxPlayer

Sau khi cài đặt xong rồi bạn tiến hành vào kho ứng dụng Google Play trên máy ảo NoxPlayer để tải MoMo về nhé. Ở dẫn trên cũng đã có hướng dẫn cách vào Google Play và tải rồi.

vao-google-play-tren-noxplayer-jpg.3354

Sau đó bạn tiến hành tìm kiếm ứng dụng MoMo bằng cách gõ từ khóa MoMo vào nhé, và sau đó bạn tải MoMo về là xong.

3355

Bước 3.Đăng nhập MoMo trên máo ảo

Tải MoMo về thành công bạn tiến hành bấm Open hoặc vào màn hình chính của máy ảo sẽ thấy xuất hiện ứng dụng MoMo như hình dưới đây.

Bạn tiến hành đăng nhập vào MoMo như việc đăng nhập trên điện thoại vậy đó, đương nhiên vì lần đầu đăng nhập nên bạn sẽ phải nhập mã xác thực nữa nhé.Và dưới đây là màn hình đăng nhập thành công của mình.

3356

Như vậy là xong, bây giờ bạn có thể tha hồ sử dụng MoMo trên máy tính/laptop tại công ty hay khi làm việc trên máy tính một cách đơn giản rồi.Và mình sẽ còn giới thiệu nhiều mẹo vặt hay ho khác bạn nhớ theo dõi nhé.
Chúc các bạn thành công!

ngoclong

Tài xế mới
ad ơi sao trước em dùng được mà hiện tại dùng momo trên giả lập thì cái bị văng liên tục cái thì báo lỗi kết nối không đăng nhập được luôn