Cách bổ sung lý lịch tư pháp trực tuyến trên ứng dụng Grab Driver

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hiện anh em đang chạy Grab dù mới hay cũ thì nếu chưa có giấy xác nhận hạnh kiểm thì đều phải bổ sung không thì sẽ bị tạm khóa tài khoản, để tránh ảnh hưởng anh em đi làm rồi bổ sung vào nhé.
Grab hỗ trợ bổ sung online trực tuyến trên ứng dụng tài xế, nếu anh em có giấy rồi thì bổ sung theo hướng dẫn dưới đây nhé.
Riêng anh em nào chưa làm giấy này thì có thể xem hướng dẫn bên dưới đây tại diễn đàn nhé.
Bước 1: Mở ứng dụng Grab Driver dành cho tài xế Grab lên vào mục Xem thêm -> Hỗ trợ

Bước 2: Mở ứng dụng Grab Driver lên vào mục Trợ giúp -> Tôi muốn bổ sung hồ sơ

Bước 3.Điền thông tin tài xế và chụp ảnh giấy Lý lịch tư pháp gửi cho Grab, anh em điền đúng số ID tài xế, biển số xe và nội dùng là Bổ sung lý lịch tư pháp sau đó chụp ảnh LLTP bấm GỬI THÔNG TIN để gửi lên cho Grab xét duyệt nhé.

Vậy là xong, nếu co khó khăn gì anh em để lại bình luận bên dưới nhé!

Đính kèm

62.8 KB · Lượt xem: 6,693
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

HuyMarco

Tài xế mới
Chào Mr. Cheng, thật ra bổ sung giấy tờ qua app rất vô dụng vì nó mất quá nhiều thời gian. Tôi có gửi giấy tờ theo hướng dẫn từ 12/3/2019 đến nay 17/03/2019 vẫn không nhận được phản hồi và giải quyết. Tất cả email hồi đáp đều được trả lời tự động. Thiết nghĩ nên bỏ đi và mời anh em tài xế đến thẳng VP mà nộp, để tránh mất thời gian gián đoạn.​

Sunxiu

Support
Moderator
@HuyMarco Ông up kĩ xíu là Ok tui cũng up qua link thấy k bị gì cả chú ý 1 số cái như :
  • Thông tin đã điền của mình : số cmnd , BSX , sdt đã đăng kí vs grab , mục tài liệu ông muốn bổ sung
  • Ảnh chụp giấy LLTP hoặc giấy hẹn : k mất góc , bị mờ chói lóa nhìn k rõ chữ là ok ;)

HuyMarco

Tài xế mới
Đồng ý là như vậy, nhưng thật sự mà nói thời gian giải quyết lâu quá sức tưởng tượng. Thứ 7 và chủ nhật còn không thèm rep email cơ. Nếu như up giấy hẹn, thời gian giấy hẹn là khoảng 15 ngày, đợi Grab xét duyệt - kiểm tra qua hình thức up ảnh bằng app thì đến lúc có được LLTP mới mở app cho mình. Chẳng khác nào tờ giấy hẹn đó quá vô dụng.