Cách bảo vệ cho anh em tài xế công nghệ khi dịch covid trở lại

LÀM THẾ NÀO ĐỂ BẢO VỆ BẢN THÂN
KHI DỊCH QUAY LẠI
Như anh em đã biết, dịch Covid-19 lại bùng phát lần nữa tại Việt Nam, ảnh hưởng nghiêm trọng đến nhiều ngành kinh tế. Nhưng đây lại là cơ hội phát triển cho các ứng dụng giao hàng do mọi người hạn chế ra đường.
4EoxYK307mzl8T9d571iwJKuRJVfXoCNKW2JrXgsZ7w0Sgwhtdyxo_VwIkMIZOoVXpe8nKEy6iNn9-WPNYVxi0kkro88WdEoChg7bCcorvOTqRzzol9arTCLGhiO669vdZEkT8ee
Dưới đây là một số kinh nghiệm giúp đảm bảo an toàn cho anh em tài xế. Nhà mình đọc qua để có thêm kiến thức bảo vệ bản thân và phòng ngừa lây lan dịch bệnh trong quá trình giao hàng nhé.

Đeo khẩu trang y tế liên tục khi giao hàng

?Đeo khẩu trang không chỉ đảm bảo an toàn cho bản thân, gia đình mà còn cho khách hàng.
?Ngoài ra tại HCM, từ ngày 5/8/2020, nếu không đeo khẩu trang nơi công cộng sẽ bị phạt 300k/ người. Anh em HCM lưu ý để tránh mất tiền oan.

Giữ gìn sức khỏe:

? Uống nhiều nước, ăn đủ bữa, nghỉ ngơi đầy đủ tránh để cơ thể mệt mỏi tạo điều kiện cho bệnh dễ xâm nhập.

Giữ vệ sinh cá nhân:

? Thay quần áo, bỏ riêng và tắm rửa ngay khi về nhà để hạn chế khả năng lây lan vi khuẩn đến gia đình mình.
? Thường xuyên rửa tay bằng xà phòng hoặc dung dịch sát khuẩn.
? Tránh chạm vào mắt, mũi, miệng.

Giữ vệ sinh các vật dụng cá nhân:

? Áo khoác, áo thun giặt thường xuyên, để nơi khô ráo tránh ẩm ướt.
? Điện thoại, túi giữ nhiệt, mũ bảo hiểm và xe thường xuyên lau chùi bằng dung dịch sát khuẩn hoặc dung dịch cồn trước và sau khi giao hàng.

Tránh tụ tập đông người

? Hạn chế tiếp xúc nếu khách hàng có các biểu hiện ho, khó thở,...
? Anh em nhà mình hay có thói quen trong lúc nghỉ ngơi, thường tụ tập trên vỉa hè hay đi cafe “tâm sự”. Mùa dịch quay trở lại, nhà mình hạn chế để bảo vệ an toàn cho bản thân nhé.

Dấu hiệu nhận biết và cách xử lý

Nếu nghi ngờ có tiếp xúc hoặc có các dấu hiệu của bệnh như sốt, ho, khó thở,... nhà mình nên gọi ngay đường dây nóng miễn phí 1900 9095 hoặc 1900 3228 để được hỗ trợ hoặc giải đáp thắc mắc nhanh nhất.

Anh em mình chia sẻ rộng rãi và nhớ chú ý giữ gìn sức khỏe để làm việc và cùng nhau vượt qua mùa dịch này nhé! ❤❤

Kaloss

Support
Moderator
Kiếm cơm thời covid thì tự bảo vệ mình thôi, và cũng cầu trời để mình ko gặp phải người bị dính.