Các trường hợp khóa vĩnh viễn và tạm thời tài khoản Shipper Now

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Khi chạy giao hàng cho Now nếu anh em shipper vi phạm nội quy của hãng này thì anh em sẽ bị tạm dừng đơn để biết lí do thì anh em bấm vào màn hình hiển thị trên ứng dụng now để biết lí do nhé.

Ngưng hợp tác vĩnh viễn

Với các vi phạm ở mức độ nặng thì anh em có thể bị ngưng hợp tác vĩnh viễn, một số lỗi vi phạm nặng cần chú ý như sau:

a.Các hành vi không trung thực

'

1. Cố tình sử dụng các phần mềm gian lận thay đổi vị trí để bắt đơn hàng hoặc gây ảnh hưởng đến hệ thống
  2. Tự đặt đơn để nhận và hưởng phí ship, các khuyến mãi đơn hàng (không phải khách thực tế đặt hàng)
  3. Sử dụng phần mềm không hợp lệ gây ảnh hưởng đến hệ thống
  4. Cho người khác sử dụng chung tài khoản hoặc mua bán tài khoản
  5. Cài đặt, sử dụng ứng dụng giao hàng công ty đối thủ
  6. Các hành vi vi phạm nghiêm trọng có kết luận từ cơ quan chức năng hoặc cơ quan có thẩm quyền

b.Các hành vi quấy rối, làm phiền khách

• Gọi điện, nhắn tin làm phiền khách hàng (trừ trường hợp cần thông tin cho việc giao đơn) Ứng xử
  • Dùng lời nói nhận xét các vấn đề liên quan đến giới tính và về các bộ phận trên cơ thể khách
  • Sử dụng thông tin khách vào ngoài mục đích giao hàng, tiết lộ thông tin khách cho người khác hoặc trên mạng xã hội
  • Quấy rối tình dục (bao gồm nhìn, nói, hành động)

c.Các hành vi ảnh hưởng đến Now

• Mặc đồng phục Now.vn cố tình gây gổ, đánh nhau,...hoặc trong mọi trường hợp làm ảnh hưởng nghiêm trọng đến hình ảnh và chất lượng của Now (bất kể là đang "hoạt động" hay ["không hoạt động" trên ứng dụng Nowpartner)
  • Đăng tải và truyền bá thông tin xấu về nhà hàng/quán ăn hoặc về dịch vụ Now làm ảnh hưởng nghiêm trọng hình ảnh và chất lượng Now

d.Hoàn thành đơn hàng TRƯỚC khi giao tận tay cho khách hàng

Khóa 3 ngày đến 14 ngày, dừng tài khoản tạm thời

Trong 1 số trường hợp anh em vi phạm các điều khoản khác sẽ bị khóa từ 3 đến 14 ngày hoặc vĩnh viễn tùy vào số lần vi phạm, chi tiết hơn anh em xem ở bộ quy tắc ứng xử bên dưới đây của Now nhé.

Ngoài ra anh em cần lưu ý các trường hợp sau có thể bị tạm dừng tài khoản trong 1 khoản thời gian như sau:
  1. Không bổ sung đủ hồ sơ trong thời gian quy định
  2. Vi phạm vi phạm và nội quy của now.vn trong bộ quy tắc ứng xử của Now
  3. Nhiều ngày không phát sinh đơn (30 ngày). Nghĩ chạy Now bao lâu sẽ khóa tài khoản? Lịch đào tạo lại

Cách mở lại tài khoản

Từ phiên bản 9.16, app NowPartner sẽ hỗ trợ Anh Chị Em mở tài khoản trực tiếp trong trường hợp nghỉ lâu ngày không chạy đơn. Anh Chị Em làm theo các bước sau để tự mở tài khoản nhé:
Trường hợp anh em bị khóa vĩnh viễn thì xem thủ tục nghĩ việc và nhận lại tiền ship, tiền ký quỹ theo hướng dẫn bên dưới đây nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Lalaitu

Tài xế Đồng
Shipper tự đặt đơn và xử lý đơn ... có bị khóa vv ko ạ ... và làm sao để mở khóa ạ .

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Đây gọi là tự tạo đơn ảo (Tự tạo đơn hàng ảo để trục lợi tiền ship, khuyến mãi đơn hàng (không phải khách thực tế đặt hàng) hoặc định vị giữ nguyên tại 1 điểm/ không di chuyển đến quán/khách hàng sau khi nhận đơn. Không tuân thủ thực hiện đúng quy trình giao nhận hàng.
)
Khóa lần 1 7 ngày, lần 2 14 ngày và lần 3 vĩnh viễn.Khi khó vĩnh viễn thì có quen bên now cũng ko mở đc đâu bác

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Cái này bên Grabfood, baemin cũng cấm hết GrabFood có khi khóa vĩnh viên nên thôi rút kinh nghiệm bác ơi :p

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Ở hcm chạy food đăng ký chạy baemin thử nha bác, ae reivew khá ok.

Lalaitu

Tài xế Đồng
Mình thấy bên beamin ít điểm bán hàng quá bác ạ .. với lại mình chạy cũng trễ lắm có khi 12h..1h .. sợ trễ quá ko có đơn ấy =,=