Các khoản phí mà Finhay thu và cách tính các biểu phí

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đang đầu tư vào Finhay thì có thể sẽ đang quan tâm đến các biểu phí cũng như cách tính các biểu phí mà ứng dụng nào đang áp dụng cho việc rút tiền cũng như nạp tiền, duy trì tài khoản.v.v.Và dưới đây là chi tiết của các khoảng phí đó và cũng như cách tính biểu phí mời các bạn theo dõi.

Phí đăng ký toàn khoản

Hiện việc đăng ký tài khoản trên ứng dụng Finhay là hoàn toàn miễn phí bạn sẽ không hề mất một khoản khi nào trước khi bạn bắt đầu đầu tư tại đây.

Phí đầu tư

Finhay cũng không thu bất kỳ khoản phí nào khi các bạn đầu tư trên ứng dụng này tuy nhiên trong quá trình nạp tiền thông qua các dịch vụ trung gian khác như MoMo,Zalo Pay, Internet Banking...bạn sẽ bị khấu trừ một khoản phí nhỏ và khoản phí này phụ thuộc vào từng phương thức thanh toán cụ thể như sau:
  • MoMo: thu 2% giá trị giao dịch và 1.000đ (tối thiểu là 4.000đ)
  • Internet banking: thu theo biểu phí của TrueMoney, phí tối thiểu 2.950đ
  • Chuyển khoản thủ công: miễn phí
Vậy nên nếu bạn nạp tiền vào Finhay từ 1 triệu trở lên thì mình nghĩ nên sử dụng hình thức chuyển khoản thủ công để tiết kiệm chi phí nhé.

Phí bảo trì tài khoản

Nếu bạn chưa nạp tiền vào tài khoản Finhay thì bạn sẽ hoàn toàn không bị thu phí như ở mục phí đăng ký tài khoản mình đã có nói.Tuy nhiên từ khi các bạn nạp vào Finhay thì lúc này bạn sẽ chịu một khoản phí có tên gọi là phí bảo trì tài khoản và cách tính phí như sau:
Phí bảo trì được thu vào ngày đầu tiên trong tháng, và có chi tiết trong lịch sử giao dịch:
  • Tài khoản đầu tư có số dư dưới 10 triệu VNĐ áp dụng mức phí 0.09% / tháng
  • Tài khoản đầu tư có số dư nhiều hơn 10 triệudưới 50 triệu áp dụng mức phí 0.07% / tháng
  • Tài khoản đầu tư có số dư nhiều hơn 50 triệu áp dụng mức phí 0.05% / tháng
Vậy nên để hạn chế phí bảo trì tài khoản thì mình khuyên các bạn nên nạp tiền vào Finhay vào những ngày đầy tháng đầu tháng như mùng 2, mùng 3.

Phí rút tiền

Trong quá trình đầu tư nếu có sinh lãi hoặc bạn muốn tạm hơn đầu tư thì có thể rút tiền về lại ngân hàng của mình và biểu phí rút tiền cũng sẽ được áp dụng trong trường hợp này cụ thể:
  • Dưới 3 tháng: 1.39%
  • Từ 3 tháng tới dưới 6 tháng: 0.99%
  • Từ 6 tháng tới dưới 12 tháng: 0.79%
  • Từ 12 tháng tới dưới 18 tháng: 0.49%
  • Từ 18 tháng trở lên: Miễn phí
Ví dụ: Bạn đầu từ 1.000.000đ cách đây 6 tháng và đầu tư lần nữa với số tiền 1.000.000đ cách đây 3 tháng. Vậy số dư bạn hiện tại cho là 2.000.000đ và bạn muốn rút 1.500.000đ về thì biểu phí sẽ được tính như sau: 0.79% x 1.000.000 + 0.99% x 500.000 = 7900 + 4950 = 12.900đ.

Lưu ý: Mức phí trên chưa bao gồm 0.1% thuế chuyển nhượng. Khi rút, bên cạnh phí rút như đã nêu trên còn bao gồm Thuế chuyển nhượng 0,1% Finhay nộp hộ như đã ghi rõ trong Hợp đồng điện tử.

Tái cân bằng (Rebalancing)

Miễn Phí

Như vậy thì techbike đã giới thiệu qua cho các bạn tất cả những cuộc biểu phí cũng như cách tính phí mà phí này Finhay đang áp dụng để bạn có những chính sách đầu tư và rút tiền hợp lý nhé.
Chúc các bạn thành công!