Các hạng vé và giá vé của hãng hàng không Bamboo Airways

tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Bạn đang có nhu cầu đặt vé máy bay của Bamboo Airways mà không biết hãng này có những hạng vé nào và giá cước mỗi hạng vé ra sao thì ở bài viết này mình sẽ thông tin và phân tích để mọi người chọn mua loại vé phù hợp với nhu cầu sử dụng của bạn nhé.
Hiện tại Bamboo Airways đang cung cấp 4 hạng vé khác nhau bao gồm các loại như sau:
  • Bamboo Eco
  • Bamboo Plus
  • Bamboo Business
  • Bamboo First
Với từng hạng vế thì sẽ có các ưu đãi và quyền lợi khác nhau như: suất ăn miễn phí, khối lương hàng lí xách tay, kí gửi, thay đổi tên, phòng chờ VIP... và cụ thể mình sẽ mô tả chi tiết bên dưới đây.

1.Hạng vé Bamboo Eco

Đây là hạng vé phổ thông của Bamboo Airways và là hạng vé có cước phí thấp nhất tương tự như các hạng vé Eco của Vietjet hay Vietnam Airlines, vì là hạnh vé phổ thông nên bạn chỉ được hưởng các quyền lợi sau:

Quyền lợi/Hạng VéBamboo Eco
Hành lí xách tay7Kg
Suất ăn miễn phí
Hành lý kí gửiThu phí
Được trước ghế ngồiThu phí
Phòng chờ VIP riêng, ưu tiên check-in, lên tàu, ưu tiên nhận hành lýKhông áp dụng
Thay đổi tênKhông áp dụng
Hoàn véKhông áp dụng
Thay đổi ngày bay/Thay đổi hành trìnhKhông áp dụng
Thanh toánThay toán ngay
Thời gian tối thiểu khi thay đổi3h trước giờ khởi hành chặng bay đầu tiên
Mọi người lưu ý là suất ăn miễn phí Bamboo Airways hạng vé Eco vẫn được ưu đãi nhé và hiện tại cả 4 hạng vế đều được thưởng thức suất ăn này tuy nhiên bạn nên coi các mốc thời gian bên dưới đây để đặt vé hợp lý nhé.

2.Hạng vé Bamboo Plus

Đây là hạng vé nâng cao của Bamboo Eco cho phép bạn được đem theo hành lý kí gửi 20kg miễn phí áp dụng cho khách hàng nào đem nhiều hành lý thay vì đặt ví Eco phải mua thêm khối lượng hành lý kí gửi.

Quyền lợi/Hạng VéBamboo Plus
Hành lí xách tay7Kg
Suất ăn miễn phí
Hành lý kí gửi20kg miễn phí
Được trước ghế ngồiThu phí
Phòng chờ VIP riêng, ưu tiên check-in, lên tàu, ưu tiên nhận hành lýKhông áp dụng
Thay đổi tênThu phí đổi
Hoàn véKhông áp dụng
Thay đổi ngày bay/Thay đổi hành trìnhThu phí đổi + Chênh lệch giá nếu có
Thanh toánThay toán ngay + Thanh toán trả sau

Theo như mình thấy trên trang chủ khi đặt vé thì việc mua 20kg hành lý kí gửi sẽ tốn 176.000đ vậy nên giữa vé Eco và Plus bạn hãy chọn dịch vụ nào phù hợp và tiết kiệm nhé.

3.Hạng vé Bamboo Business

Đây là hạng vé thương gia của Bamboo tương tự các hạng vé Skyboss của Vietjet hay Business của Vietnam Airlines.Đối với hạng vé này thì ưu điểm là bạn sẽ được miễn phí một số dịch vụ như: hành lý kí gửi, phòng chờ VIP, đặt ghế ngồi, thay đổi lộ trình...

Quyền lợi/Hạng VéBamboo Business
Hành lí xách tayMiễn phí 2 kiện hành lý xách tay (tương ứng 14kg)
Suất ăn miễn phí
Hành lý kí gửi30kg miễn phí
Được trước ghế ngồiMiễn Phí
Phòng chờ VIP riêng, ưu tiên check-in, lên tàu, ưu tiên nhận hành lýMiễn phí
Thay đổi tênThu phí đổi
Hoàn véThu phí hoàn vé
Thay đổi ngày bay/Thay đổi hành trìnhMiễn phí

4.Hạng vé Bamboo Firts Class

Đây là hạng vé Hạng nhất và tốt nhất của hãng này với việc khách hàng sẽ có khoang ngồi riêng và có dịch vụ đưa đón tận nhà tại Sân bay.

Quyền lợi/Hạng VéBamboo Firts
Hành lí xách tayMiễn phí 2 kiện hành lý xách tay (tương ứng 14kg)
Suất ăn miễn phí
Hành lý kí gửi30kg miễn phí
Được trước ghế ngồiMiễn Phí
Phòng chờ VIP riêng, ưu tiên check-in, lên tàu, ưu tiên nhận hành lýMiễn phí
Thay đổi tênThu phí đổi
Hoàn véThu phí hoàn vé
Thay đổi ngày bay/Thay đổi hành trìnhMiễn phí
Khoang riêng
Dịch vụ đưa đón tại nhàMiễn Phí

Cước phí đối với trẻ em

Ngoài ra khi bạn có đi cùng trẻ em hay em bé thì cước phí sẽ được tính dựa theo độ tuổi và hạng vé của bạn cụ thể:
  • Đối với trẻ em: Trẻ em từ 2 tuổi đến dưới 12 tuổi tính đến ngày khởi hành của chặng bay đầu tiên trong hành trình được tính là 75% giá vé người lớn.
  • Đối với em bé: Em bé dưới hai tuổi (chưa đến ngày sinh nhật lần thứ 2 tính đến ngày bay) chỉ cần thanh toán phí phục vụ trên chuyến bay 100.000VND/em bé (chưa bao gồm VAT). Em bé sẽ phải ngồi trong lòng người lớn đi kèm và chúng tôi không chấp nhận ghế ngồi cho bé sơ sinh trên khoang máy bay.
Nếu bạn chưa biết cách đặt vé máy bay Bamboo Airways thì có thể xem chi tiết các bước hướng dẫn bên dưới đây nhé hoặc bấm vào lin sau để đặt vé nhé: https://www.bambooairways.com/vi/
Chúc bạn có chuyển bay tốt lành!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: