Các gói cước 4G/3G giá siêu rẽ cho tài xế Grab - Xe ôm - Shipper công nghệ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Đặc điểm của tài xế xe ôm công nghệ Uber - Grab là điện thoại phải luôn trong trạng thái có pin và có 3G hoặc 4G để có thể nhận khác và đón khách.
Vậy thì không biết anh em đang dùng gói cước hay sim gì để phục vụ nhu cầu hàng ngày nhỉ? Với sim thì mình sẽ có bài viết phân tích chi tiết sau nhé ở đây mình điểm qua các gói cước 4G cho anh em nên đăng ký nếu như đang chạy xe ôm nhé.

SIM Viettel

Gói cước ST90

Chi tiết gói cước như sau:
  • Nhận được 2GB data tốc độ cao (3G/4G) trong ngày, tương đương 60GB/tháng.
  • Phạm vi áp dụng trên toàn quốc.
  • Thời gian khuyến mãi của gói cước là 12 tháng.
  • Giá cước đăng ký 90.000/tháng.
  • Để tra cứu lưu lượng còn lại soạn tin nhắn theo cú pháp: KTTK gửi đến 191.
Để đăng ký các bạn soạn tin nhắn theo cú pháp: ST90 gửi 191
LƯU Ý:

Chỉ áp dụng cho thuê bao nhận được tin nhắn khuyến mãi từ Viettel.Nếu như bạn không nhận được tin nhắn thì có thể ra trung tâm Viettel để đăng ký làm sim có hỗ trợ gói cước này nhé.​

Gói cước V90

Đây là gói cước có cước phí tương tự như gói ST90 ở trên đó là 90.000đ/tháng và cước phí này sẽ tự động gia hạn theo chu kì 30 kể từ ngày đăng ký.
Chi tiết gói cước:
  • Miễn phí tất cả các cuộc gọi nội mạng Viettel dưới 20 phút , tính cước từ phút gọi thứ 21.
  • Tặng 50 phút gọi ngoại mạng trong nước, sử dụng hết ưu đãi trừ tiền tài khoản chính.
  • Mỗi ngày ưu đãi tặng 2GB lưu lượng 3G/4G siêu tốc độ. Ưu đãi mỗi tháng lên đến 60GB .
Để đăng ký các bạn soạn tin nhắn theo cú pháp: V90 gửi 191
LƯU Ý:

Chỉ áp dụng cho thuê bao nhận được tin nhắn khuyến mãi từ Viettel.Bạn có thể gọi lên tổng đài 198 để nhờ nhân viên kiểm tra xem sim bạn có hỗ trợ gói cước này không nhé.​

SIM Mobiphone

Gói cước C90

Theo khảo sát của mình thì anh em đa phần dùng chủ yếu sim C90 của Mobile khi chạy GrabBike và đây là gói cước mọi người nên cân nhắc sử dụng nhé.
C90 là gói cước dành cho thuê bao trả trước được kích hoạt mới từ ngày 10/8 trở về sau và thuộc trong danh sách được nhận ưu đãi.
Với cước phí là 90.000đ/tháng bạn sẽ có ngay:
  • 2GB data 4G tốc độ cao mỗi ngày
  • Miễn phí toàn bộ cuộc gọi nội mạng dưới 20 phút
  • Tặng 50 phút gọi liên mạng trong nước, nghe một phút ngoại mạng được
  • Tặng ngay 1.000đ gọi liên mạng và nội mạng.
Để đăng ký các bạn soạn tin nhắn theo cú pháp: ON C90 gửi 9084.
Bạn có thể soạn KT DSKM gửi 999 để kiểm tra thuê bao của mình có được đăng ký gói cước hay không.

Gói MC90

Cước phí đăng ký: 90.000đ/lần đăng ký.
  • Miễn phí tất cả cuộc gọi nội mạng dưới 10 phút, không giới hạn số lần gọi nhưng tối đa 1.000 phút/chu kỳ. Sử dụng hết ưu đãi hệ thống sẽ tính cước vượt gói tương ứng gói cước mà thuê bao đang sử dụng.
  • Miễn phí 20 phút gọi liên mạng trong nước như Viettel, Vietnammobile…
  • Tặng 5GB dung lượng để truy cập mạng miễn phí. Hết data 4G Mobifone tốc độ cao hệ thống tự động ngắt kết nối.
Thời gian sử dụng: 60 ngày (Ưu đãi nhân đôi) với lần đăng ký đầu tiên và 30 ngày với những lần đăng ký còn lại.
Đối tượng đăng ký: Áp dụng cho khách hàng hòa mạng trả trước từ ngày 28/11/2018. Bạn có thể kiểm tra cho thuê bao di động của mình với cú pháp: KT DSKM gửi 999 để biết có thuộc danh sách đăng ký gói MC90 Mobi hay không nhé.

Gói 6C90N

Được phát triển dựa trên đăng ký gói C90N MobiFone. Nhà mạng hy vọng với gói cước chu kỳ dài này bạn sẽ luôn an tâm sử dụng các dịch vụ với giá trung bình chỉ 90K/tháng. Chi tiết ưu đãi của gói như sau:

Tên góiCách đăng kýƯu đãi của góiGía cướcHạn dùng
6C90NON C90N gửi 9084 4GB/ ngày => 720GB/6 tháng

Gọi nội mạng: Tặng 1000 phút/30 ngày => 6000 phút/ 6 tháng.

Gọi liên mạng: Tặng 50 phút/30 ngày => 300 phút/6 tháng
540.000đ/ 6 tháng => 90.000đ/tháng
180 ngày => chu kỳ 30 ngày.

Bạn có thể soạn KT DSKM gửi 999 để kiểm tra thuê bao của mình có được đăng ký gói cước hay không.

Gói cước F120WF

F120WF là gói cước siêu hấp dẫn dành cho thuê bao đang sinh sống tại khu vực miền Tây Nam Bộ, chỉ với 40.000đ/tháng bạn sẽ có ngay 4GB dung lượng tốc độ 4G và đặc biệt sẽ không bị bóp băng thông sau khi hết data.
Cách đăng ký:
  • Bước 1: Gọi tổng đài kiểm tra tính xác thực của gói cước F120WF tại nơi bạn sống: 1800 1090 hoặc 9090.
  • Bước 2: Mang theo CMND (chứng minh nhân dân) ra cửa hàng, trung tâm chăm sóc khách hàng chính thức của MobiFone để đăng ký gói cước F120WF.

SIM Vinaphone

Gói cước VD89P

Với cước phí là 89.000đ/tháng bạn sẽ được:
  • Miễn phí các cuộc gọi nội mạng ≤ 20 phút + 50 phút ngoại mạng + 4GB/ngày (3 chu kỳ đầu). * Miễn phí các cuộc gọi nội mạng ≤ 20 phút + 50 phút ngoại mạng + 2GB/ngày (9 chu kỳ tiếp theo).
Để đăng ký các bạn soạn tin nhắn theo cú pháp: VD89P gửi 888 . Chỉ áp dụng cho SIM mới.
Lưu ý:
Để biết thuê bao của bạn có được đăng ký gói cước này hay không, hãy gọi tổng đài Vinaphone: 1800.1091.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

mrthanh2123

Tài xế Đồng
Mình thấy Vinaphone có rất nhiều gói ưu đãi, từ 100-200-đến không giới hạn Data và nghe gọi, ae vào chọn GÓI CƯỚC VINAPHONE tại : Vinaphonevn.com mà đăng ký nhé

XeOmMenly

Tài xế Đồng
Giờ các gói này còn đk được ko em? Update các gói mới đi em. Anh có 2 sim vina và viettel, theo em thì nên đk 3g tháng của nhà mạng nào tốt hơn vậy em