Bức xúc vì tài xế Be chửi rủa thậm tệ

NguyenKhiem

Tài xế Đồng
Hôm nay mình có đi 1 chuyến Be bike, mình có mã khuyến mãi grab hẳng hoi vì mình dùng grabpay để đi nhưng những quảng đường ngắn mình thấy Be cũng khuyến mãi và muốn đi thêm, vì Be mình đã đi được 5 6 chuyến gì rồi và thấy tài xế Be khá thân thiện.

3590

Nhưng hôm nay mình có đặt 1 chuyến Be Bike để đến dưới chân cầu gần đường Trường Sa nhưng vì mình không biết địa chỉ nên mình đã đặt theo định vị của Be và nó định vị tự dung lòi đâu ra cái chữ Quận 10 trong khi địa chỉ mình đặt chỉ là quận bình thạnh, và tài xế này đã nhận chuyến, ban đầu gọi điện với mình báo đã đến nơi, thường thì mình thấy các bác tài gọi mình auto mặc định bắt máy :" dạ đợi em xíu em ra liền" , còn riêng tài này mình vừa bắt máy lên đã bảo :"tao tới rồi có thấy ma nào đâu", cứ mỗi lần mình mở miệng lên là ổng lại thêm mấy câu tương tự như vậy, thường 1 cuộc gọi 10s là cao, đằng này 30s sau mình mới nói được câu :"đợi xíu em ra liền". Sau đó tài đấy nhận cuốc, đang chạy ổng kêu mình chỉ đường, mình bảo không biết đường mình chỉ đặt theo map của Be thôi, tự dưng ổng thấy cái địa chỉ quận bình thạnh mà có chữ quận 10 vô xong ổng chửi mình :"đ** m* mày đặt địa chỉ thế này ai chạy được cho mày" mình mới bảo :"em đâu có biết em đặt theo map của Be mà" ổng lại tiếp :" thế đị* m* mày đặt mà không biết địa chỉ mày đặt tế co* m* mày à". lúc này mình bực và bảo :"nếu anh không chở được thì cho em xuống ở đây" ổng lại bảo :"ủa mày đặt tao nhận cuốc rồi mà mày muốn xuống là xuống thế nào" . mình bức xúc mình lại bảo :"sao a không đi mà chửi Be, em đặt trên Map của Be chứ có phải em ghi địa chỉ vào đâu mà a chửi em là chửi thế nào, ngon thì a gọi lên Be a chửi tổng đài đi chửi em được gì? em đặt theo định vị anh cứ chạy đến chỗ định vị rồi thả em xuống là được rồi, chẳng nhẻ Be nó khóa tài khoản a?" và sau đó là vừa chạy ổng vừa :"đ** m* mày" đến hết chuyến xe, thấy ổng lớn không chửi lại được tức nhưng chẳng làm đc gì." với những tài như vậy mình thấy cho 1 sao vẫn thấy nó nhẹ nhẹ kiểu gì ấy. Ý kiến riêng của mình là với những tài xế thái độ vậy thì tốt nhất nên cho nghĩ việc đi cho khỏe, mình đi xe ôm thông minh 3 năm nay rồi lần đầu tiên mình phải cho 1 tài 1* và cũng là lần đầu tiên mình bị chửi như vậy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: