Bị trĩ khi mang thai có nguy hiểm, sinh thường được không? Nên bôi thuốc gì cho an toàn?

phokhongmua

Tài xế mới
Trước đây em cũng bị trĩ bị lòi nhưng nhỏ xíu ah, từ ngày có bầu em bị lòi ra 1 cục trĩ rất to và nó chuyển sang bầm chứ không còn hồng nữa, nhưng đi ngoài không bị ra máu, đang mang thai mà bị trĩ liệu có nguy hiểm không và có sinh thường được không các mẹ. Có thuốc gì bôi trĩ cho bà bầu an toàn không? hay có cách điều trị trĩ nào dành cho phụ nữ mang thai không ạ, em cảm ơn mọi người!

Câu trả lời tốt nhất
Trước bầu mình cũng bị trĩ nhưng từ khi bầu tháng thứ 7 mình bị trĩ lòi ra ngoài, đi vệ sinh không được ngồi rất đau,bị tiết ra dịch không thể tụt lên lại, mình cũng tìm hiểu các loại thuốc bôi an toàn cho bà bầu nên mua tuýp gel bôi trĩ COTRIPRO ở tiệm thuốc tây giá 290k về bôi (mình cũng đã tư vấn là bà bầu có thể dùng an toàn vì toàn thành phần thiên nhiên).
cotripro-gel-la-thuoc-gi_90f7d02092d94cd19778179df85252bb_large.jpg
Hàng ngày mình bôi 3 lần sáng trưa tối, trước khi bôi rửa sạch hậu môn vùng trĩ bằng nước muối ấm, hoặc nước ấm không rồi rửa lại bằng chai nước muối sinh lý. Mình đã kiên trì bôi tầm 10 ngày mới có tiến triển, búi trĩ teo nhỏ và thụt lại lên được nhưng...

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Trước bầu mình cũng bị trĩ nhưng từ khi bầu tháng thứ 7 mình bị trĩ lòi ra ngoài, đi vệ sinh không được ngồi rất đau,bị tiết ra dịch không thể tụt lên lại, mình cũng tìm hiểu các loại thuốc bôi an toàn cho bà bầu nên mua tuýp gel bôi trĩ COTRIPRO ở tiệm thuốc tây giá 290k về bôi (mình cũng đã tư vấn là bà bầu có thể dùng an toàn vì toàn thành phần thiên nhiên).
cotripro-gel-la-thuoc-gi_90f7d02092d94cd19778179df85252bb_large.jpg
Hàng ngày mình bôi 3 lần sáng trưa tối, trước khi bôi rửa sạch hậu môn vùng trĩ bằng nước muối ấm, hoặc nước ấm không rồi rửa lại bằng chai nước muối sinh lý. Mình đã kiên trì bôi tầm 10 ngày mới có tiến triển, búi trĩ teo nhỏ và thụt lại lên được nhưng vẫn còn đau, đôi khi ngồi vệ sinh vẫn bị tụt ra lại nhưng cục trĩ nó nhỏ hơn rất nhiều, các mẹ bầu cứ kiên trì bôi thường xuyên tới khi không bị tụt ra nữa thôi nha.
Một điều cũng quan trọng nữa là chế độ ăn uống, ăn nhiều rau, chuối chín, đu đủ, khoai lang...mỗi ngày mình uống 1 hộp Proby và 1 hộp sữa chua để tốt cho tiêu hoá không bị táo bón, cũng hơi tốn kém xíu nhưng bị trĩ lòi ra thật sự đau và ám ảnh nên có tốn bao nhiêu mình cũng điều trị miễn sao có hiệu quả.
Trên là kinh nghiệm thực tế của mình đang điều trị, măc dù chưa hết hẳn nhưng đã giảm đi rất nhiều và búi trĩ đã teo lại, co lên trên và không còn đau nên mình chia sẻ cho các mẹ đang bị trĩ tham khảo chứ không có quảng cáo gì đâu ạ.

Câu trả lời tốt nhất