Bị trĩ khi mang thai có nguy hiểm, sinh thường được không? Nên bôi thuốc gì cho an toàn?

phokhongmua

Tài xế mới
Trước đây em cũng bị trĩ bị lòi nhưng nhỏ xíu ah, từ ngày có bầu em bị lòi ra 1 cục trĩ rất to và nó chuyển sang bầm chứ không còn hồng nữa, nhưng đi ngoài không bị ra máu, đang mang thai mà bị trĩ liệu có nguy hiểm không và có sinh thường được không các mẹ. Có thuốc gì bôi trĩ cho bà bầu an toàn không? hay có cách điều trị trĩ nào dành cho phụ nữ mang thai không ạ, em cảm ơn mọi người!

Câu trả lời tốt nhất
Trước bầu mình cũng bị trĩ nhưng từ khi bầu tháng thứ 7 mình bị trĩ lòi ra ngoài, đi vệ sinh không được ngồi rất đau,bị tiết ra dịch không thể tụt lên lại, mình cũng tìm hiểu các loại thuốc bôi an toàn cho bà bầu nên mua tuýp gel bôi trĩ COTRIPRO ở tiệm thuốc tây giá 290k về bôi (mình cũng đã tư vấn là bà bầu có thể dùng an toàn vì toàn thành phần thiên nhiên).
cotripro-gel-la-thuoc-gi_90f7d02092d94cd19778179df85252bb_large.jpg
Hàng ngày mình bôi 3 lần sáng trưa tối, trước khi bôi rửa sạch hậu môn vùng trĩ bằng nước muối ấm, hoặc nước ấm không rồi rửa lại bằng chai nước muối sinh lý. Mình đã kiên trì bôi tầm 10 ngày mới có tiến triển, búi trĩ teo nhỏ và thụt lại lên được nhưng...

zozovietnam

Tài xế mới
Mình 33w rồi, trĩ lòi ra 1 cục như quả cà luôn, lên viện khám bs bảo không can thiệt dao kéo gì, chỉ cho thuốc bôi, giảm đau thôi và dặn dò là sống chung với nó cho đến lúc sinh xong, cai sữa cho em bé mới tính tiếp, đau khổ lắm các mẹ ạ, giờ chả biết phải làm sao, hoang mang lắm

weboyvn

Tài xế mới
Tui cũng bị trĩ nhưng thoa thuốc bắc gia truyền pha 1 ít zs dầu dừa rồi thoa lên ...nhưng thoa khoảng vài lần là rụng mất tiêu luôn ....nhưng thuốc mình thoa cũng k biết tên vì thuốc của Cô ruột tớ cho ....

quocminh

Tài xế mới
Mình đợt mới 16w đã bị lòi. Đi bác sĩ sản, bác bảo nếu ko hết thì sau sinh mới điều trị. Và giờ mình sống chung với trĩ. Và cũng bình thường ah

tunganhle

Tài xế mới
Theo mình được biết thì bệnh trĩ không nguy hiểm cho thai phụ nhưng cũng phần nào ảnh hưởng đến sức khỏe mẹ và bé. Mẹ cũng không nên quá lo lắng, hãy giữ tinh thần thoải mái. Mình có tìm được một bài viết khá hay về vấn đề này, mẹ tham khảo nhé. Chúc mẹ luôn khỏe và vui! https://beyeu.webtretho.com/benh-tri-o-phu-nu-mang-thai

ngochane

Tài xế mới
Mình 31w cug bị táo nặng, bà ngoại lấy mè đen rửa sạch đem rang lên cho chín, mỗi ngày trộn mè đenkhoang 2-3 muỗng cà phê trộn ít mật ong sệt sệt, ăn vào output khoẻ lắm. Các mom thử xem sao

phuongthanh

Tài xế mới
Trong thời gian bầu các mẹ chịu khó giã hoặc say sinh tố diếp cá để đắp nhé. Sau sinh thì say sinh tố lấy nước uống còn bã thì đắp. Rất hiệu quả ạ. Nhưng phải kiên trì vài tháng và hàng ngày đấy nhé.

vancuong

Tài xế mới
Mình bị trĩ nặng... trị 2 tuần nay ở Viện y dược học dân tộc... họ chích trực tiếp vào búi trĩ, cũng gần hết rồi... mình cũng đắp diếp cá nữa

nguyentana

Tài xế mới
E cũng bị lòi ra hồi 4th vs 7th. Mỗi lần. Vậy e toàn ăn rau vs trái cây mát để ko bị bón. Rồi bôi gel teo búi trĩ. Khoảng tuần là săn se tụt lại. Em sài cotripro gel. Nay 31w r may chưa thấy bị lại.

tranthanhoi

Tài xế Đồng
nếu mom lòi to ko nhét đc thì nên đi bệnh viện để bác sĩ giúp nhét vào. nếu để búi trĩ lâu ko nhét vào sẽ bị apxe hậu môn và hoại tử búi trĩ là nguy hiểm lắm ak mom

tieucuong

Tài xế mới
Bị trĩ tốt nhất nên ăn uống cẩn thận nhiều rau và mỗi tối 1 hộp sữa chua
Uống nhiều nc
Các m đừng phụ thuộc vào thuốc quá
Trc khi bầu mk cũng bị trĩ nhỏ
Cơ mà mk ăn uống theo lời bác sĩ dặn nên cũng đỡ táo vs trĩ đi đc phần nào

quocminh

Tài xế mới
B lấy cây diếp cá về giã uong nc voi lay bã đắp vao chỗ trĩ 1tgian sau nó khỏi đấy.t lm rồi thay hiệu nghiêm k bit b co hợp k thôi

trandata

Tài xế mới
Lúc sinh bé đầu xong m cũng bị trĩ, đau lắm luôn, k ngồi được, k dám đi ị, mỗi lần đi ị là ngồi khóc, rồi m xông + ăn diếp cá mấy ngày thì đỡ, mừng lắm lắm, nên giờ đang bầu bé 2 tự hứa là sẽ k để bị trĩ nữa, các mom có thể thử.