Bầu bị nhức khớp tay chân có sao không cách giảm đau hiệu quả

anhtaizai

Tài xế mới
Em mang thai 32w3d nhưng mấy hôm nay lúc bị đau nhức khớp tay chân và đau nhức khớp bạn tay lóng tay ngủ cũng bị nhức thì làm cách nào giảm đau ạ.

Câu trả lời tốt nhất
Mình 18 tuần cũng bị đau nhức xương khớp.từ ngày có bầu ck mình bắt mình nghỉ làm.1 mình ở nhà rất ít vận động.bắp chân buồn kjnh khủng buổi tối ko thể ngủ.bác sỹ nói mình uống thêm canxi.nhưng vẫn ko ổn.sau đó mình nghe ck mình nói buổi tối tập thể dục nhẹ nhàng 1 chút.ngâm chân bằng nước thật nóng có gừng ,muối.vừa ngâm chân mình vừa lấy khăn nhúng nước ấm xoa lên bắp chân tay sau đó cảm giác rất dễ chịu có thể ngủ ngon hơn.ngâm nước 1 tuần 3 lần thôi.

hoanhanh

Tài xế Đồng
E đọc thì bệnh này là bình thường rất nhiều mẹ bầu đều trải qua. Như kiểu sưng viên khớp. E cũng bị đau nhức mỏi khớp tay cổ tay, nhưng hỏi bsi bảo đẻ xong sẽ hết

minhtu

Tài xế mới
M có làm việc nhiều ko. Nếu có hạn chế làm lại. Thả lỏng mấy khớp ngon tay. Bổ sung thêm canxi đi mom. Néu m có bổ sung canxi ma vẫn bị thì do cơ thể mom thíu vitamin d nên canxi k hấp thu đuoc á. Nen bsung thêm d rồi canxi la het à

hoangnguyenit

Tài xế mới
Mình 34 tuần đau hết cả 2 chân, nhất là từ đầu gối xuống, đi khám bsi chag cho thuốc gì chỉ bảo do thay đổi hooc môn đẻ xong sẽ hết. Có mẹ nào có mẹo gì để bớt đau tức ko? Mình đi lại rất khó khăn