Bầu bị nhức khớp tay chân có sao không cách giảm đau hiệu quả

anhtaizai

Tài xế mới
Em mang thai 32w3d nhưng mấy hôm nay lúc bị đau nhức khớp tay chân và đau nhức khớp bạn tay lóng tay ngủ cũng bị nhức thì làm cách nào giảm đau ạ.

Câu trả lời tốt nhất
Mình 18 tuần cũng bị đau nhức xương khớp.từ ngày có bầu ck mình bắt mình nghỉ làm.1 mình ở nhà rất ít vận động.bắp chân buồn kjnh khủng buổi tối ko thể ngủ.bác sỹ nói mình uống thêm canxi.nhưng vẫn ko ổn.sau đó mình nghe ck mình nói buổi tối tập thể dục nhẹ nhàng 1 chút.ngâm chân bằng nước thật nóng có gừng ,muối.vừa ngâm chân mình vừa lấy khăn nhúng nước ấm xoa lên bắp chân tay sau đó cảm giác rất dễ chịu có thể ngủ ngon hơn.ngâm nước 1 tuần 3 lần thôi.

giangnam

Tài xế mới
Mình bị cả 2 tay luôn. Giờ đến vặn cái nắp chai mà cũng ko vặn được. Chân tay mình không bị phù. Đi siêu âm cũng ko bị thiếu canxi. Ngược lại còn đang bị vôi hoá cấp độ 1 cơ. :(

minhanhtrantran

Tài xế mới
Chỉ xảy ra lúc sáng ngủ dậy, các ngón tay ở 2 bàn tay cảm giác to hơn, không nắm chặt lại được ngay và hơi đau. Xong rồi mình nắm đi nắm lại nhiều lần, dần dần nắm được tay chặt lại. Chắc là do mình nằm nghiêng bên trái, máu nó dồn hết về một bên.

bebikene

Tài xế mới
Mình cũng bị cứ tưởng là thiếu canxi hay bị gì r chứ... cảm ơn các mom đã chia sẽ mình cũng đơ lo cứ sợ sẽ ảnh hưởng đến bé ...

thuyngoc

Tài xế mới
Mình cũng bị tình trạng như vậy, sáng ngủ dậy còn ko nắm dc tay vào, còn tưởng thiếu sắt với canxi nhug ko phải. Bác sĩ bảo là đây la hiện tượng rối loạn thần kinh thực vật, ko có ảnh hưởng đến em bé, nhug ảnh hưởng đến sinh hoạt của mẹ

ngocnamhan

Tài xế mới
Z mà e cứ tưởng m bị do sd phone, laptop nhiều. Đau 2 tay luôn, bàn và ngón. Mỏi kinh khủng. Em xoa rượu gừng hơ lửa, ngâm nc nóng. Đỡ nhưng chưa hết. Chắc fai tăng liều canxi

kunamoi

Tài xế mới
Mình bị đau từ tuần 33 ấy. Ko thiếu canxi gì cả. Xong mình còn bị mỏi háng mỏi hông. Nằm mà xoay người hay ngồi dậy thì đau phát khóc cơ. Đau lắm. Giờ 37w đỡ hơn rồi. Chỉ mong nhanh đẻ thôi. Hic

whoami

Tài xế mới
E 34w đã có hiện tượng đó rồi nè mom. Tê hết các ngón tay không co được luôn. Mom chịu khó đi bộ + ngâm nước muối mỗi tối em thấy cũng giảm tê đó ạ

zyxgrab

Tài xế mới
Thiếu canxi thôi các mom. Y hệt em. Bổ sung thêm canxi đi ạ. Đi khám đi để bác sĩ cho uống canxi theo liều phù hợp. E đỡ hẳn ý ngủ cũng ngon hơn

thuyngoc

Tài xế mới
Mình 18 tuần cũng bị đau nhức xương khớp.từ ngày có bầu ck mình bắt mình nghỉ làm.1 mình ở nhà rất ít vận động.bắp chân buồn kjnh khủng buổi tối ko thể ngủ.bác sỹ nói mình uống thêm canxi.nhưng vẫn ko ổn.sau đó mình nghe ck mình nói buổi tối tập thể dục nhẹ nhàng 1 chút.ngâm chân bằng nước thật nóng có gừng ,muối.vừa ngâm chân mình vừa lấy khăn nhúng nước ấm xoa lên bắp chân tay sau đó cảm giác rất dễ chịu có thể ngủ ngon hơn.ngâm nước 1 tuần 3 lần thôi.

Câu trả lời tốt nhất

gojekaz

Tài xế mới
Mình 18t uống canxi vitamin đầy đủ mà cũng bị tê tay chân, chân bắt đầu phù. Đi bv xét nghiệm các kiểu bs bảo kết quả đều bt, cuối cùng bs chỉ bảo là triệu chứng trong thai kỳ thôi, nhiều người cũng bị

ezlove1

Tài xế mới
Mom đi khám cho yên tâm ạ, thường thì bầu hay đau nhức thế lắm, bổ sung canxi đủ sẽ đỡ, còn Mom bổ sung đầy đủ mà vẫn đau nhức, hay Mom đi khám xem sao ạ

minhmantran

Tài xế mới
Mẹ cần phải bổ sung đầy đủ canxi thì sẽ bớt đau tay và đau chân hơn nhiều nhé, mình thấy cái này cũng rất là tốt đó nha

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Uống canxi vào mom ạ mình còn nhức hết cả khớp chân ý, nói chung là cũng vất vả nhưng cố gắng uống sữa đầy đủ nha mom ơi, chúc mom khoẻ mạnh

hoanhanh

Tài xế Đồng
Mình chỉ bị tê thôi vì nằm một bên. Mỗi tối dậy đi vệ sinh đau hán đi ko nỗi. Đã vậy mỗi lần thức dậy mới có 3h sáng là đã ko ngủ đc. Khổ quá mấy mom ơi.huu. chỉ mong đến ngày gặp con iu thôi.

kunamoi

Tài xế mới
Nhờ bác sĩ tư vấn đi m. Đau xương háng, xương mu, đi tiểu đêm là bình thường. Nhưng các đầu ngón tay tê có thể m bị thiếu chất đó.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Do thai lớn bị chèn máu không thông nên bị tê tay nhức lắm.mình bị tê tay nhức cổ tay lúc 28 tuần đó mẹ