Bàn về chính sách thưởng mới Go-Viet

Ceodow

Tài xế mới
Chào các bác các anh!
Go viet thấy đổi ceo thay đổi luôn chính sách thưởng mới. Mà rõ là chơi khăm mấy ảnh em chuyên food, đang 16,20k tự nhiên bịch cái 11.2k. nhớ ngày xưa 35k câu khách câu tài nay thì...câu ai?! Tài nản, khách nản. Và rồi Go cũng sớm goodbye như uber ngày nào. Haizzz thôi thì suy nghĩ về tương lai phía trước thôi các anh các bác ạ. Mình nghĩ mình bào nó nhưng nhìn lại thì nó cũng cấu mình chẳng ít. Like a game...

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hiện tại chưa biết CEO mới của Go-Viet là ai nhưng việc 2 CEO ra đi mình nghĩ do bất đồng quan điểm với bên Indonesia là Go-Jek.Mình vẫn thích thời CEO Nguyễn Vũ Đức vì muốn đem lại lợi ích cho tài xế nhiều nhất, có bạn kia từng nói là NV Go-Viet nói tin nói rằng Anh Đức muốn điều hành công ty theo cách riêng của anh ấy, để xây dựng công ty lớn mạnh, có chất lượng nhưng không được. Mọi ưu ái dành cho nhân viên Indo được cử qua đây, tất cả phải nghe lời họ hết nên anh ấy không hài lòng

Thực chất mà nói GO-VIET của là của indonesia việc lấy tên Go-Viet 1 phần là chiến lược marketing đánh vào lòng tự tôn dân tộc của người Việt.

Nhưng bù lại Go-Viet xuất hiện sẽ giúp anh em chạy Grab, Go-Viet hay các hãng gọi xe khác đều được lợi vì sự cạnh tranh và cả khách hàng.

Thưởng của Go-Viet thì cũng sẽ đến lúc nào đó phải cắt bớt đó là điều đương nhiên và anh em không thể bắt Go-Viet nó khuyến mãi miết được, go-viet thu hút khách hàng bởi rẽ và giá ổn định, tếc dạo này Go-Viet vướn vào nhiều scandal không đáng có.

Go-Viet chưa thể ngang Grab được tại VN bởi nhiều nguyên nhân như:
  • Chưa có ví điện tử
  • Chưa có dịch vụ gọi xe 4 bánh
  • Chưa có app tài xế trên iOS
Mình cũng mong chờ Go-Viet nó ra ví điện tử mà mãi không thấy, haizzz...mất 1 lượng khách đi xe không tiền mặt rất lớn :)