Bà bầu bị rạn da bụng ngực nên bôi gì, dùng kem chống rạn loại nào? Rạn da khi mang thai có hết không?

zozovietnam

Tài xế mới
Các mẹ cho em hỏi em đang có bầu nhưng chưa bị rạn,tuy nhiên mọi người khuyên em nên dùng kem chống rạn luôn. Theo các mẹ thì có nên dùng không ạ? Khi mang bầu mình bôi kem nào để ngừa rạn da tốt nhất ạ? Có mẹo nào ngăn rạn da các mẹ chỉ cho e với ạ.

Câu trả lời tốt nhất
Khi mang thai tới tháng thứ 4 là bạn có thể bắt đầu sử dụng tinh dầu dừa phòng ngừa rạn da rồi đó nhé. trong tinh dầu dừa có chứa các acid béo bão hòa giúp làm tăng liên kết các mô dưới da, giúp các liên kết này trở nên bền vững hạn chế tình trạng rạn nứt. Thêm vào đó trong tinh dầu dừa còn chứa nhiều chất khác tốt cho da như: Các loại vitamin A, E, D, K và một số kháng chất khác canxi, magie…Các chất này có tác dụng giữ hệ thống hữu cơ trở nên bền vững giúp là da trở nên săn chắc và đàn hồi tốt hơn bình thường. Nhờ những tính chất này mà từ xa xưa dầu dừa là trở thành cách ngăn ngừa rạn da khi mang thai rất hiệu quả. Bạn cần chọn mua loại tinh dầu dừa chất lượng cao và mỗi ngày dùng khoảng 2-3 giọt tinh dầu dừa thoa đều lên vùng da...

giangnam

Tài xế mới
Sẹo rạn chỉ có bắn laser mới hết đc, mà cũng chỉ hết tầm 80% chứ ko hết hoàn toàn. M bôi rượu gừng nghệ cho sẹo nhanh mờ vs kem dưỡng da cho da mịn bớt cộm chứ ko có cách nào khác đâu

minhanhtrantran

Tài xế mới
E bị rạn từ lúc 12 tuần ...e đang dùng sữa chống rạn da happy event đó cj...e thấy các vết rạn cũng mờ dần ...vs có mấy cj chỉ là dầu chống rạn agan oil nhưng e chưa tìm mua đk

longakm

Tài xế mới
kinh nghiệm chống rạn da truyền mấy đời rồi nè: có bầu khoảng 4-5 tháng bắt đầu thoa dầu dừa, thoa sau khi tắm, hong khô coi chừng dính áo, thơm lừng cả nhà. bao nhiều người làm cách này mà chả thấy ai rạn da khi có bầu cả, mấy mẹ làm theo đi, rõ khổ, đơn giản vậy thôi mà ít người biết quá. dầu dừa làm rất dễ, mua dừa nạo về, muốn được nhiều dầu dừa thì cho vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn, sau đó vắt lấy nước cốt màu trắng đục đó, cho vào nồi sạch, thủy tinh thì tốt, nấu lên, nấu hoài nấu mãi, vặn lớn lửa nha, nấu chừng nào thấy cạn nước, có cái màu nâu đen ở dưới nồi, nước từ mày trắng đục trở nên trong vắt là được, nhiều trang trên mạng thao thao bất tuyệt dầu dừa nguyên chất gì mà mầu vàng như dầu ăn, mẹ nào nấu dầu dừa rồi sẽ biết dầu dừa trong như nước nhưng có độ sệt nhé, thơm ngất ngây, để ngoài ko cần bỏ vào tủ lạnh cũng được cả năm không hư mà mùi vẫn thơm, khi bỏ vào tủ lạnh thì bị đông lại như mỡ màu trắng đục, đem ra ngoài thì lại trong như cũ, mình không thích để tủ lạnh như thế khó xài, mỗi lần xài phải đợi nó tan lâu lắc. mấy mẹ rảnh làm dầu dừa đi, hơi lu bu nhưng dễ làm, mình làm hoài, hơi phiền tí nhưng nguyên chất, thấy trên mạng bán mà thấy ớn, la thao thao nguyên chất mà vàng thấy ghê. thân mọi người, ai làm cách này mà hết rạn da thì thanks mình nhé, ngày rằm tháng 7 làm 1 việc thiện nào, hì hì mà nó lại an toàn nữa chứ, an toàn cho baby trong bụng, thương con như thế thôi chứ, hị hị

yeu4rever

Tài xế mới
Mình 23 tuần đã bắt đầu có vết rạn ở chỗ rốn rồi vì bụng mình to nhanh, có bôi kem j ý tên loằng ngoằng chả nhớ chỉ bít là của Pháp ý mà chả bít ăn thua j k, đi mua của Vichy thì kêu h k sản xuất nữa hic hic k bít còn loại nào tốt để dùng k, mẹ nó nên bôi vì k lúc bụng to rạn te tua sau này nhìn kinh lắm. Sữa non mình cũng chưa có nh thấy bảo chả sao, đầy ng đẻ mới có mà vẫn nh sữa cho con bú nên mẹ đừng lo lắng quá nhé

huanvien

Tài xế mới
Bôi kem chống rạn là từ đầu, khoảng bầu ba tháng là bắt đầu bôi rồi bạn. Bôi trễ hoặc thấy vết rạn là không ăn thua. Mình được 24,5 w, bụng to nhưng chưa có vết rạn, mình bôi lun ngực, nách, đùi, mông. Chế mình chỉ mình dùng Happy Golden ở tiệm thuốc tây, dùng cho mẹ bầu. Hoặc bạn có thể làm dầu dừa cũng không bị rạn luôn.

hoanhanh

Tài xế Đồng
Mẹ nó ơi dùng phấn rôm ko tốt đâu nhé, hít vào ko tốt cho phổi đâu. Mình bôi từ tháng thứ 4, đáng lẽ phải bôi từ sớm hơn ý. Giờ 30w rồi bụng chưa rạn nhưng rất là ngứa, bôi vào mới đỡ, còn mông thì 1 ngày đẹp trời soi gương chi chít như mặt Chí Phèo ấy. Chán lắm. Đúng là có bôi giời mà bị rạn thì vẫn rạn. Mình dùng của Palmer's Cocoa Fomula hay bán ở hiệu thuốc cho mấy phòng khám sản ấy, bôi buổi tối đến sáng tắm xong vẫn thấy giữ ẩm. Thôi thì giữ được chừng nào hay chừng ấy

thangtruong

Tài xế mới
nghe các chị em bình luận xong thì em rút ra kết luận là rạn da do cơ địa của từng người...nên em sẽ ko mua kem chống rạn gì gì nữa,đỡ tốn xiền, đề xiền chăm lo cho em bé,hehe EM được 20w nhưng cũng chưa thấy rạn j,bụng cũng ko to lắm, em đang tự hỏi, 5 tháng rồi mà bụng chỉ hơi to lên 1 chút,chứ ko to như các bà bầu em nhìn thấy trong ảnh đâu,ko hiểu có sao ko nhỉ, đi siêu âm thì bác sĩ bảo em be vẫn pt bt Ngực thì từ hồi con gái em đã to rồi,nên giờ nhìn ko biết nó có to thêm ko, nhưng chua thấy rạn chỉ thấy đầu ti càng ngày càng thâm, quầng ti cũng lan ra rồi? đen đẻn đèn đen ế,hizhiz Có mẹ nào giống em ko ,chia sẻ cùng em với^^

kunamoi

Tài xế mới
Khi mang thai tới tháng thứ 4 là bạn có thể bắt đầu sử dụng tinh dầu dừa phòng ngừa rạn da rồi đó nhé. trong tinh dầu dừa có chứa các acid béo bão hòa giúp làm tăng liên kết các mô dưới da, giúp các liên kết này trở nên bền vững hạn chế tình trạng rạn nứt. Thêm vào đó trong tinh dầu dừa còn chứa nhiều chất khác tốt cho da như: Các loại vitamin A, E, D, K và một số kháng chất khác canxi, magie…Các chất này có tác dụng giữ hệ thống hữu cơ trở nên bền vững giúp là da trở nên săn chắc và đàn hồi tốt hơn bình thường. Nhờ những tính chất này mà từ xa xưa dầu dừa là trở thành cách ngăn ngừa rạn da khi mang thai rất hiệu quả. Bạn cần chọn mua loại tinh dầu dừa chất lượng cao và mỗi ngày dùng khoảng 2-3 giọt tinh dầu dừa thoa đều lên vùng da bụng, bạn nên thoa từ trong ra ngoài đều theo chiều kim đồng hồ vừa tốt cho thai nhi lại tăng hiệu quả trị rạn da. Mỗi ngày vào buổi tối bạn nên thực hiện một lần tới lận ngày sinh.

Câu trả lời tốt nhất

thaotrannam

Tài xế mới
tùy cơ địa từng người: .mẹ mình sinh 5 đứa con, ko bôi trét gì mà ko hề bị 1 xíu gì gọi là rạn. .mình mới 1 đứa mà rạn te tua, bụng, ngực, đùi, bắp chân, mông vì lên cân wá nhiều 26 kg. khi mang bầu vì nghĩ ảnh hưởng đến con nên cũng ko bôi .chị mình tập 1 ko bôi bị rạn, tập 2 bôi khi mới phát hiện có thai thấy ko có vết rạn nào xuất hiện .dì mình đứa 1 bôi từ lúc mới phát hiện bầu, tập 1 ko sao, tập 2 chủ wan ko bôi lại bị Tóm lại: . khi phát hiện có bầu nên bôi ngay, phòng bệnh hơn chữa bệnh (mình nghĩ chẳng ảnh hưởng gì vì con mình sinh ra rất thông minh, đứa sau thông minh hơn đứa trc) . ko tăng cân quá nhanh và nhiều Nếu có điều kiện các mẹ có thể xài vincy, cralin, còn ko có thể xài happy event (mình ko bik ghi có đúng ko nữa) ah nói thêm mình rất đau khổ với vết rạn của mình, mình xài tổng cộng 8 hộp rejene mua trên best buy mà cũng ko thấy xi nhê j.

giangnam

Tài xế mới
e mang bầu tới tháng thú 6 rùi, vừa hum nọ thấy ngứa râm ran mún gãi liên tục i, soi gương thì thấy rạn đỏ mấy vạch cả ở bụng và mông, tức tốc đi mua kem bôi, định mua Vichy nhưng ngại đi xa nên e mua Galenic của Pháp í, bôi cũng thíc lắm, mát không còn ngứa nữa rạn thì không thấy phát triển mấy nữa các mẹ ạ, các mẹ dùng thử xem, 610k được chiết khấu 10% mà 150ml

bichdiem

Tài xế mới
Mình cũng thấy là bôi thì tốt hơn, dù ko đc gì :Silly: Khi mang thai mình tăng có 9kg, bụng to đùng, sinh xong nhìn cái da bụng 1 lần rồi thề ko nhìn lại nữa?, nó rạn tè le Sau 7 tháng rồi mà vẫn vậy, chán ghê

nguyenhoanga

Tài xế mới
chít em rùi. 2 tuần nay em ngứa bụng và phần lưng kinh khủng. chưa thấy vệt trắng nào cả nhưng cứ quên là ko gãi và nhớ thì thôi rùi. phần mông và đùi để ý đã có vết trắng .híc..sợ bôi thuốc dạn da thì sợ ảnh hưởng đến con nên thôi. cứ mỗi lần ngứa thì lại lấy khăn ấm lau cũng thấy đỡ phần nào. chồng em chêu ...e lại gẩy đàn ko sợ con thức àh. hu hu...

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Tớ nghĩ rạn da hay ko là do cơ địa ( da dày, mỏng v..vv). Như tớ hồi mang thai lên 20kg mà ko rạn tí nào luôn, kể cả mông cả ngực mà tớ ko bôi gì đâu nhé vì tớ yêu con quá cứ sợ bôi biếc ảnh hưởng tới con he he. Nhưng chị gái tớ cũng tăng 20kg thì rạn phải gọi là dã man con ngan luôn ý. À, có một điều là ngày xưa hồi con gái thì tớ khá chăm chỉ bôi body lotion, ko biết có phải vậy mà ko rạn ko nữa, Sinh xong các mẹ mua Clarins body shaping cream mà bôi, ko hết rạn đâu nhưng làm bụng nó săn chắc hơn ko bị xồ xề.

nguyentana

Tài xế mới
Sau khi đọc kinh nghiệm các nơi, em mua clarin ( body treatment oil và stretch mark 920k/1sản phẩm) bôi từ tháng thứ 4. Bi giờ 29w chưa thấy rạn gì. Hi vọng không như mọi người nói tháng 8 mới rạn.

hoanhanh

Tài xế Đồng
Rạn da là do cơ địa của từng người mẹ nó ạh, có người bị rạn sớm & nhiều, có người bị rạn muộn & ít, mình mãi hơn 30 tuần mới bắt đầu bị rạn (nhưng chỉ rạn ở mỗi mông thui ? ) Nếu thoa kem chống rạn vào bụng thì mẹ nó phải thoa đúng cách & cẩn thận, vì xoa bụng nhiều cũng dễ dẫn đến sinh non lắm...Còn vấn đề sữa non thì phải 3 tháng cuối mới bắt đầu xuất hiện cơ, nhưng không phải ai cũng tiết cả, có nhiều mẹ 36-37 tuần rồi cũng chưa tiết sữa non đâu, nhưng sau khi đẻ dạy thì sữa vẫn về ngay...Mẹ nó đừng lo lắng vấn đề này quá

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
hiz mình thì rạn mông và đùi dưới mông tóe loe như bị ăn đòn xong ý, đỏ giờ chuyển sang nâu thâm rùi ..hiz hiz... bôi các loại rồi đấy mà ko ăn thua, có chăng chỉ là vết rạn nhanh mờ và trắng nhanh thôi chứ tránh sao đc, căn bản hồi con gái 42kg mà mông đã 90 rồi giờ chửa lại chỉ thấy to mông thêm, chỗ cần đắp ko đắp toàn vào đâu ý... chửa đẻ xấu xí lắm! chỉ có chồng là "số hưởng" thôi ..đàn bà con gái khổ thật

lantran

Tài xế mới
90% các bà bầu sẽ rạn da, 10% sẽ không bị rạn. Tùy loại da của mỗi người thôi. Bởi vậy 10% ko rạn + có thoa kem gì gì đó lại cho là thoa kem có hiệu quả. Thật ra thoa hay ko cũng vậy thôi à. Theo mình các mẹ cứ để dành tiền mua kem để mua đồ ăn ăn cho nó sướng ?rooling: Một cách để giảm rạn là phải tăng cân từ từ. Để lớp da quen với việc co dãn và dãn ra từ từ ko bị mất lớp liên kết bên dưới.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chưa rạn thì phòng ngừa trước, mình bôi Bio oil thấy da cũng mềm mại, mình 22 tuần rồi, còn đã rạn thì sẽ bị thôi, k có thuốc nào hết đc, giảm tình trạng và làm bớt ngứa thôi à

nguyenhoanga

Tài xế mới
Mẹ đừng tăng cân nhiều quá, khi tăng cân nhiều quá mẹ sẽ bị rạn nhiều hơn đó mẹ. Dùng nha đam kết hợp với dầu dừa sẽ có hiệu quả nhiều hơn