Bà bầu bị nám sạm da phải làm sao? Bầu bị nám đẻ xong có hết không?

minhanh

Tài xế mới
Các mẹ ơi khi mang thai được khoảng sáu, bảy tháng thì trên mặt mình xuất hiện mấy vết nám ở hai bên gò má, không nhiều nhưng da mình trắng nên nhìn rất rõ, mình cứ tưởng do mang thai thay đổi nội tiết nên hy vọng sau khi sinh vết nám sẽ tự biến mất. Nhưng bây giờ được hơn hai tháng rồi mà vết nám vẫn còn nguyên. Mẹ nào có cách gì để làm biến mất những vết nám này thì giúp mình với! Liệu rằng bầu bị nám đẻ xong có hết không?

Câu trả lời tốt nhất
Mình nghe nói tâm lý căng thẳng sẽ ảnh hưởng đến da dẻ đấy, nên các mẹ cố gắng giữ tinh thần thoải mái hơn. Ngoài ra thì bạn thử các loại mặt nạ rau củ xem, mình được mách mặt nạ này mẹ nó thử xem sao: mặt nạ khoai tây cốt chanh, làm mờ các vết thâm nám và làm da láng mịn: Cách làm: - Chuẩn bị: 1 củ khoai tây, nửa quả chanh - Khoai tây hấp chin rồi nghiền nhuyễn, trộn đều với nước cốt chanh. - Đắp hỗn hợp lên mặt, để trong khoảng 20 phút rồi rửa sạch. - Thực hiện 1-2 lần/ tuần.

minhanhtrantran

Tài xế mới
Mình nghĩ khi mang thai các mẹ nên dùng kem chông nắng để bảo vệ da là tốt nhất, vì da lúc đấy rất nhạy cảm , nếu tiếp xúc với ánh nắng có thể bị nám và sạm da. Cách tốt nhất là phòng hơn chống.

hoangnguyenit

Tài xế mới
Nghệ bạn rửa sạch, cạo vở và xắt lát mỏng, sau đó ngâm cùng với mật ong đựng trong lọ thủy tinh. Khoảng hai tuần là dùng được đó mẹ nó à. khi dùng thì trộn hỗn hợp trên với một ít dầu dừa, matxa da mặt một lúc rồi rửa lại bằng nước ấm mẹ nó nhé. Chúc mẹ nó mãi xinh. hjhjh

huanvien

Tài xế mới
Vụ nám da sau sinh này làm mình mệt mỏi quá. Mình đã nghiên cứu và thử nghiệm nhiều, chỉ ko dám dùng kem trộn và kem ko rõ nguồn gốc. Tất cả mỹ phẩm đặc trị của các hãng dường như vô tác dụng hoặc mình chưa kiên nhẫn dùng tới lúc nó phát huy tác dụng...bây giờ mình thấy cách hay nhất là make up, tone sẫm một chút và make up kỹ. Mẹ nào có kinh nghiệm hay hơn thì post nha. vụ nám này nhiều mẹ bị dính lắm đó

huanvien

Tài xế mới
Mình lúc bầu cũng vậy, mình sử dụng nghệ mặt sáng da Smom thấy cũng hiệu quả, giờ sinh xong mình cũng đang dùng nè, các mom thử đi,

bebikene

Tài xế mới
Khi bị nám thì đắp nghệ pha với đất sét trắng và dầu dừa là tốt nhất ý. Trên thị trường có cty bán sẵn hỗn hợp này đó các mẹ! Mua về pha thêm nước rồi đắp trên mặt thôi! Em nhớ cũng rẻ chứ không có mắc!

ngocphuongz

Tài xế mới
Mình bầu da vẫn vậy may k xuống sắc mỗi tội da nhờn lỗ chân lông to thui mom ah. Mom chịu khó dưỡng ẩm da cả ngày và đêm nha cho đỡ phần nào. Còn nám dần cũng đỡ thui mom ah

xeomaz

Tài xế mới
e cũng bầu sắp sinh nhưng may mắn là da không bị nám. Em có bà c con dc 3tuổi rồi nhưng có làn da mịn hơn con gái. Hỏi bí quyết thì c chỉ như sau: lúc mới sinh còn trong tháng lấy lòng đỏ trứng gà bôi lên mặt sau đó nướng 1 trái chanh lăn lên lớp mặt nạ. Khi nào trái chanh nguội lại nướng lên và lăn tiếp làm khoảng 3-4l, tuần làm 2 lần xen kẽ với thoa nghệ tươi. Bảo đảm da trắng hết nám và se khít lỗ chân lông. Em chưa sinh nên cũng chưa thử nhưng thấy da mặt bà chị e là e tin sái cổ luôn. Đang hồi hộp chờ sinh xong để thực hành. Các mẹ nếu có ai tin thì làm thử nhé!

thanhvoz

Tài xế mới
mẹ nó chịu khó đắp mặt nạ vs giữ da sẽ sớm hết nám thôi. Thường ngày thì nhớ dùng kem dưỡng, kem chống nắng. Nám này chỉ mờ đi chứ k hết hẳn được đâu mẹ nó ạ

vancuong

Tài xế mới
m thì mụn chi chít dù trc kia ko hề có cái mụn nào,m vẫn dưỡng da lúc này tạm ổn rồi,b cũng dưỡng cho đỡ xuống sắc nhé

khangk

Tài xế mới
Mình nghe nói tâm lý căng thẳng sẽ ảnh hưởng đến da dẻ đấy, nên các mẹ cố gắng giữ tinh thần thoải mái hơn. Ngoài ra thì bạn thử các loại mặt nạ rau củ xem, mình được mách mặt nạ này mẹ nó thử xem sao: mặt nạ khoai tây cốt chanh, làm mờ các vết thâm nám và làm da láng mịn: Cách làm: - Chuẩn bị: 1 củ khoai tây, nửa quả chanh - Khoai tây hấp chin rồi nghiền nhuyễn, trộn đều với nước cốt chanh. - Đắp hỗn hợp lên mặt, để trong khoảng 20 phút rồi rửa sạch. - Thực hiện 1-2 lần/ tuần.

Câu trả lời tốt nhất

devine

Tài xế mới
Bạn đừng lo lắng quá vì bị nám da sau sinh không phải là một bệnh lý. Nám sẽ tự mất sau một khoảng thời gian nhưng không phải là 2 tháng mà chắc là phải 1 năm sau đó. Đi ra ngoài bạn phải tránh nắng và che chắn cho làn da cẩn thận. Dùng kem chống nắng khi đi ra ngoài để tránh lây lan. Nếu bạn thấy Nám không tự mất thì bạn nên dùng loại kem trị nám của Helan, loại này tuy không quảng cáo rầm rộ như các hãng khác nhưng mình dùng thấy rất hiệu quả.

thaotrannam

Tài xế mới
đang có baby nên cơ thể có thay đổi nội tiết tố đó bạn,theo bs bên spa pensilia khuyên mình trước đây là mình cứ để bình thường cho da,sau khi sinh xong lúc đó muốn điều trị hay chăm sóc gì cũng được khi da đã bình ổn nên bạn đừng quá lo lắng nha

lamthanhsung

Tài xế mới
Mình nghe nói dùng hỗn hợp dầu dừa, nghệ và mật ong để matxa da mặt sau sinh tốt lắm đấy các mẹ. Mình cũng ngâm nghệ và mật ong rồi, chuẩn bị 1 tháng nữa sinh tập 2 xong là mình áp dụng luôn. hi hi. Hi vọng là da sẽ đẹp vì chị của mình đã làm rồi và bày lại cho mình.