Anh em có ghét giao hàng lên lầu không?

Nhân vụ chị khách trên lầu phốt a shipper thì mình muốn hỏi các a e là các a e có thích giao lên lầu k, lý do tại sao thích và tại sao không thích. Mình đoán là đến 90% không thích giao lên lầu chút nào, lý do không thích của mình như sau:
- Tốn thời gian, 1 đơn giao lên lầu có thể làm shiper mất từ 30p trở lên ( các công đoạn đi gửi xe, nộp giấy CMND, ký tên, quẹt thẻ thang máy, kiếm phòng...)
- Ship không thay đổi, có thể còn tự móc tiền túi ra trả tiền gửi xe.
- Khách yêu cầu lên lầu đa số thường có thái độ coi thường shipper ra mặt.

trandata

Tài xế mới
giao lên lầu thì kh sao mà ghét mấy cái chung cư mà lên là bắt làm thủ tục giấy tờ mới đc cho lên mất thời gian cực kì

huanvien

Tài xế mới
Đó là chưa kể thái độ khách hàng, lấy hàng xong ko nói rằng đóng cửa cái rầm, một không gian lặng lẽ rồi tiu nghỉu đi ra thang máy, tui đi giao hàng mà lại có cảm giác đi nhờ vả lạy lộc người ta

hoangnguyenit

Tài xế mới
Ngại mấy chung cư bảo vệ khó, không cho lên xong lằng nhằng, hoặc chung cư mà block đánh số tùm lum.
Còn không thì ko ngại giao lên lầu dù là thang máy hay bộ, dù có tip hay không.
Còn khách cũng có khách this khách that, chung cư hay gặp khách tip thì thi thoảng gặp khách hãm cũng là chuyện thường. Ship cũng có ông vui tính lịch sự và cũng có ông hãm hay quạo quạo thôi :)))

mrsiro

Tài xế mới
Giao lên lầu cực cũng đc, ko tip cũng đc. Nhưng cái đĩ mẹ mấy con coi thường shipper, nó coi mình là thứ gì ấy. Leo thang bộ, thang máy bnhiêu lần rồi lần nào cũng gặp cái thể loại mặt khinh khỉnh coi thường ng khác. Bắt giao tận cửa nhưng đéo thêm phần tiền gửi xe. Từ đó kbh giao lầu nữa :)))

ngocnamhan

Tài xế mới
Chung quy là mất tg mà ko được gì,

1 đơn giao lên làm thủ tục các kiểu, làm ship cho bớt rườm rà mà mất 15-20p cho mỗi đơn như vậ, phí thời gian. MASTERI đơn cực kì xấu, đo km đi bộ thiệt công sức shiper, thủ tục, đường đi gởi xe rườm rà hơn Landmark(tui cũng né chỗ này rồi) mà ko được gì, nói chung đơn giao lầu tui cho ưu tiên thấp nhất MASTERI là ko bao giờ đụng trừ lúc đói quá

zyxgrab

Tài xế mới
Cái đoạn note tiền gửi xe em toàn hỏi thẳng toà nhà có tính tiền gửi xe ko? Có thì anh chị tính dùm em chứ cty ko hỗ trợ, mình nói vậy người ta cũng trả thêm 5k-10k. Còn kiểu đặt Don chicken mà yêu cầu giao đúng 20p thì xin lỗi chị em quên cmnd =))

tongdanghuy

Tài xế mới
Thái độ quan trọng lắm ảnh hưởng đến việc mún lên hay ko mún.
Còn đôi lúc kiểu mún kiếm tiền vì đang lo lắng cho GĐ hay việc gì đó thì cố gắng chịu đựng vậy. Tầng 2 tầng 3 đi bộ vẫn oke nhưng lầu 19 20 đi thang vẫn cực haizzz

ngoclinh

Tài xế Đồng
Now bây giờ tồi bại rồi.đối xử với ae shipper tệ,Đối tác là mang cái hư danh cho có

traingoan

Tài xế mới
Thà đi đơn trên 10km còn khỏe hơn đơn lên chung cư, ở chung cư đa số là người giàu có mà giàu có thì tỉ lệ nghịch với đạo đức họ xem những người không bằng họ bằng con mắt rất khihh thường, siper mà giao hàng cho nó nó coi mình như osin vậy

yeu4rever

Tài xế mới
Cái cuối chính xác :))) 1 số đứa nó nghĩ mình ở đợ cho nó hay gi á . lên mặt nó kênh kiệu rồi tỏ vẻ coi thường

phokhongmua

Tài xế mới
E ơi giao lên lầu 30 cho chị được không. Chị có con nhỏ :))
Lên tới lầu 30 th chồng ra lấy. Ui cđm. Con nhỏ của bà đây à :( chân tay lành lặn bình thường có bị gì đâu mà k xuống lấy được ><
Bực trong lòng thôi :v nhưng cũng phải chịu.

dechoat

Tài xế mới
Mấy ba mấy mẹ ở chung cư biết điều là xuống lấy dùm hêt á. Chỉ gặp hạng làm biếng với viện cớ chị bệnh chị mệt , có em bé trông con blabla thì nhịn dùm , làm biếng cũng chừa phần ng khác
Mai mốt now có dịch vụ đúc cho ăn chắc cũng đánh dấu vô....

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Nhắm thái độ ko phục vụ ko được tốt mà bắt phải đơn leo lầu làm gọi đt hỏi rồi huỷ , ko đi để ng khác họ đi, ngày xưa t deli q2 giao lầu suốt có ngày chạy 300 mà tiền bo lên tới 200, ăn thua do cách cư xử, ng biết điều nhiều hơn ng ko biết điều, ko có bo cũng ko sao, đi riết rồi cũng quen, còn tiền gửi xe xin CC note nhé? Ko kêu note thì làm sao có, CC hỗ trợ tiền gửi xe chung cư khách và quán mà

whoami

Tài xế mới
Ko thích leo lầu nên ít khi nào nhận đơn chung cư. Mà đã nhận rồi thì làm cho đàng hoàng. Ko làm được thì huỷ đơn để người khác chạy. Từ đầu cty training cũng đã bắt buộc phải giao lên lầu rồi. Nên nếu ko leo lầu thì ko nên nhận chứ đừng nhận xong lại thái độ với khách làm ảnh hưởng dịch vụ, ảnh hưởng anh em khác

bebikene

Tài xế mới
trần Minh hiếu đúng r, bạn cứ chạy thoải mái, cuối ngày xem lại hôm nay đã chạy đơn nào dính tới chung cư hay tttm rồi click vào xem đã note hay chưa, thường thì đã note rồi, nếu chưa thì copy mã đơn gửi support nhờ note dùm ko mất đâu đừng lo

quocminh

Tài xế mới
Nguyễn Huỳnh tip cái gì ô ơi, đây giao đơn 3tr782k còn k cho dc 3k gửi xe. Thái độ lịch sự đàng hoàng, vâng vâng dạ dạ từ đầu đến đuôi. Lên lầu 10 lần chỉ 2 lần có tip, nói thật tôi k quan trọng cái tiền tip đó, vì mình chạy lâu dài sống nhờ tiền ship là chính. 1 đơn lên lầu tốn 30p thì chả ai thích giao đâu, nếu ô thích thì chắc chỉ có ô thôi.

thuyngoc

Tài xế mới
Đàm Thái Bảo tôi giao đơn bên vinhome suốt, cả gởi xe lên lầu xuống hầm lấy xe c tới 10p làm gì có tới 30p ông ? Xưa vào trainning cty cũng nói rõ bắt buộc giao lên lầu rồi, chẳng qua có 1 số ae chạy grab với go k giao lên lầu giờ qua đây chạy nên ngán leo lên lầu, thêm cả 1 phần sau này ae toàn đk onl có trainning như lúc trước đâu !

thanhvoz

Tài xế mới
90% mà là 98% là ko thích , đa phần ở cc toàn nhà mướn , nói chuyện san chảnh trùm sò khủng kiếp

hoangnguyenit

Tài xế mới
về cơ bản là e ko đểý. khách xuống lấy đc thì tốt. mà có note giao lên phòng hay lúc gọi nhận đồ bảo mang lên giúp thì vãn mang thôi. ai xót tiền gửi xe thì có thể bảo khách trả thêm tiền xe đc ko. ko biết ae khác thế nào mà nhiều lần e mang lên khách tự động đưa tiền gửi xe chứ ko cần e hỏi. mà đa số những lần mang lên tầng e đều ko mất tiền gửi xe nên cun gx k tiếc tiền gửi xe. còn bảo la ftoons tgian thì mình mang lên cho người ta có khi còn nhanh hơn là gọi ngta rồi đợi ngta đi xuống ấy. vì mình mang lên thì mình muốn giao xong nhanh để đi luôn còn ngta thì cứ thế bnhf tĩnh mà đi xuống thôi. nên là thời gian mình lên có thể còn nhanh hơn là đợi khách xuống ấy chứ