Bike Admin Go việt xem giúp tại sao cứ bị tình trạng 1 khách hàng mà đặt 2 tài, và thêm gọi cho khách thì không gọi được

sakura07

Tài xế Đồng
Mấy ngày vừa qua mình toàn bị tình trạng khách gọi cho mình xong nhắn tin và hẹn khách nhưng khi chạy tới thì đã có bác tài khác chở rồi. Cứ bị liên tục như vậy trong mấy ngày qua, đường thì đón khách xa tới gần 2km mà tới thì khách đi với người khác, thứ nhất là bị mất xăng cộ đi đón khách, thứ hai phải huỷ thì bị phần %. Và còn bị tình trạng là cứ gọi cho khách không được? đành phải nhắn khách xin số để gọi lại. Admin xem cách giải quyết giúp chứ anh em kiếm sống mà đón khách đã xa mà tới thì khách đi với bác tài khác thì xăng cộ nào cho anh em kiếm sống được ?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Thực ra cái này 1 phần do khách hàng đó bác, khách book 1 chuyến mà book nhầm thành 2 chuyến cái nên 2 tài xế đến đón chứ ko phải bên go-viet lỗi.
App nó cho book nhiều chuyến nên vậy, cái này lẽ ra app go-viet nên hiển thị để khách hàng họ không bị nhầm mà chắc họ đang làm.

Kevotinh

Tài xế mới
Tui cũng bị hoài, có khi đi cả 3km chứ 2km còn đở, goviet muốn giữ khách đó thì nên có cách gì giúp họ sể nhận biết hoac chỉ để họ chỉ đặt 1 chuyến mà theo dõi, có nhiều khách mất dạy đặt 3 4 tài ai đến trc thì đi người đó, còn mấy tài sau thì ko chịu hủy dùm cho tài xế... Ức chế vô cùng