7 TIPS MẶC ĐẸP CHO NHỮNG CÔ NÀNG NHỎ CON và Gầy

ThanhReview

Tài xế Đồng
Hello mọi người, mình tên Hà, cao 1m57 nặng 41kg. Khuyết điểm lớn nhất là lưng dài, chân lại ngắn ? do xương mình nhỏ nên dù ở ngoài nhìn ốm nhưng lên hình lại to thêm đc xí. Ngoài makeup ra mình cực kì thích fashion nên luôn mua đồ dù chỉ ở nhà. Hnay chia sẻ với mng 1 số tips mặc đẹp do mình tự rút kinh nghiệm với dáng ngừoi như mình. Mng nhớ đọc hết nhenn ❤️

1.NÊN CHỌN ÁO CROPTOP ngang hoặc trên rốn. Combo thường ngày của mình là áo croptop trên rốn, đặc biệt là phải thật ômmmm hết cả eo và quần lưng cao vì phần lưng quần cao sẽ làm cho chân dài hơn và lưng ngắn lại. Đây là combo hack chân cơ bản, kể cả đi làm của mình luôn á ?

2.NÊN CHỌN CV TRÊN GỐI/ ĐÙI HOẶC QUẦN DÀI TỚI MẮT CÁ (ĐẶC BIỆT LƯNG CAO) những items này tự động làm chân dài ra, thu bớt diện tích lưng ngắn lại kể cả khi bạn ko càn mang guốc vẫn cao và chân vẫn dàiiiiii

3.KHÔNG NÊN CHỌN CV HOẶC QUẦN NGANG GỐI / LỬNG BẮP CHÂN sẽ nhìn mình như bánh bao, chân ngắn lại ngắn hơn huhu kể cả bạn mang guốc thì nhìn vẫn thấp. Với những bạn như mình thì cực kì ko nên chọn những chiếc váy lưng xệ. Nhưng gần đây do ghiền style 2000s nên mình vẫn mua và tips là kéo váy lên ngắn hết cỡ nhưng chỉ là để chụp hình thôi. Còn nhìn bên ngoài tổng thể vẫn là chân ngắn ?

4.NÊN CHỌN ĐẦM NGẮN TRÊN GỐI HOẶC MAXI DÀI CHẠM MẮT CÁ. Đối với đầm nên chọn những loại ôm ngực và hơi xoè nhẹ phần dưới vì phần xoè sẽ làm mình trông to con ra thêm chút. Đối với maxi dài thiệt dài tất nhiên chân cũng sẽ dài miên man ra theoooo ?

5.KHÔNG NÊN CHỌN ĐẦM ÔM BODY vì sẽ càng lộ rõ mình ốm nay còn ốm hơn. Khi lên hình sẽ như bộ xương khô thật sự ? cũng như KHÔNG NÊN CHỌN ĐẦM 2 DÂY, tips khắc phục là chọn 1 chiếc blazer khoác nhẹ sẽ làm bạn đỡ ốm hơn và tự tin diện đầm rùiii.

6.KHÔNG NÊN CHỌN ÁO THUN OVERSIZED QUÁ TO vì sẽ làm mình bơi trong áo, thậm chí ng khác sẽ chỉ nhìn thấy áo, ko nhìn thấy người mình. Nếu đã lỡ có 1 chiếc áo như vậy thì nên cột cao lên trong nhìn đỡ lùm xùm hơn và nhìn thấy dc eo mình nhìn người sẽ gọn hơn nữa.

7.NÊN CHỌN ÁO THUN TO VỪA PHẢI thôi khi mặc sẽ cân đối hơn. Mặc kiểu giấu quần cũng giúp chân dài miên man nữa đó

❤ Về phần giày mình thường chọn những đôi sneaker, giày cao gót (đặc biệt là quai mảnh) hoặc boots (có gót cao càng tốt) sẽ làm chân mình trông dài và nhìn tự tin sải bước như catwalk dị ? mình cũng mua rất nhiều giày dép bệt nhưng thường ít mang vì có cảm giác chân ngắn nên hay mang chạy đi chạy lại ra chợ thui ?
Cám ơn mọi người đã đọc hết bài chia sẻ này. Nếu mọi người thích thì like cmt nhìu nhìu vì đợt tới Hà sẽ làm 1 bài review về kiểu pose cùng cách chụp hack chân sao nheee ?