lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đã là thành viên của Vietjet Sky Club thì ngay bây giờ có thể nạp tiền vào tài khoản để thanh toán vé máy bay trên ứng dụng Vietjet Air một cách nhanh chóng.Như bạn đã biết khi đăng ký thành công tài khoản Vietjet Sky Club bạn sẽ có một Vietjet Sky Club ID đây cũng chính là số tài khoản ngân hàng của bạn luôn.
Tài khoản ngân hàng này thuộc ngân hàng HBBank (Ngân hàng TMCP Phát Triển Nhà TP Hồ Chí Minh) nên bạn có thể dễ dàng nạp tiền vào tài khoản này bằng rất nhiều cách và dưới đây mình sẽ hướng dẫn bạn 4 cách nạp tiền vào Vietjet Sky Club nhanh nhất nhé.

Một ưu điểm lớn nhất khi sử dụng Vietjet Sky Club thanh toán vé máy bay Vietjet là sẽ giúp bạn tiết kiệm được 55.000đ mỗi lần thanh toán, bạn có thể xem hình ảnh bên dưới đây mình so sánh khi thanh toán vé bằng Vietjet Sky Club so với hình thức ATM/QR Code.

so-sanh-phi-thanh-toan-tren-ung-dung-vietjet-air-jpg.7398

So sánh phí thanh toán bằng Vietjet Sky Club với ATM và QR Code

Xác định số tài khoản Vietjet Sky Club ID

Đầu tiên bạn phải xác định được số tài khoản hay còn gọi là Vietjet Sky Club ID bằng cách vào Menu bấm vào tên của bạn lúc này sẽ xuất hiện thông tin Vietjet Skyp Club của bạn trong có có ID.

5162

Như ảnh trên ID của mình là 512532680350 đây cũng là số tài khoản ngân hàng của mình thuộc HDBank luôn nha, khi nạp tiền bạn thay mã ID của các bạn vào nhé, đừng nạp vào ID trên của mình.

Lưu ý khi nạp tiền không nạp tiền vào ID của mình 512532680350 mà thay thế bằng ID của bạn nhé

Cách 1.Nạp từ các ví điện tử

Hiện nay các ví điện tử như ZaloPay, ViettelPay, MoMo đều hỗ trợ chuyển tiền liên ngân hàng đến các ngân hàng nội địa tại Việt Nam chính vì vậy bạn có thể chuyển trực tiếp vào tài khoản Vietjet Sky Club ID theo số tài khoản ghi trên ứng dụng của bạn.

Ở đây mình sử dụng ví điện tử MoMo và ZaloPay để nạp tiền vào tài khoản Vietjet Sky Club.

Nếu bạn chưa biết cách sử dụng các tính năng chuyển tiền tới ngân hàng nội địa trên các ví điện tử này có thể xem các hướng dẫn bên dưới đây nhé.

Cách 2.Nạp từ ứng dụng Internet Banking/Mobile banking

Bạn có thể vào trang Internet banking hay ứng dụng Mobile banking của ngân hàng bạn đang sử dụng và thực hiện việc chuyển tiền như giữa 2 tài khoản ngân hàng.Bạn hãy điền thông tin chuyển tiền như bên dưới đây để thực hiện nạp tiền vào tài khoản Vietjet Sky Club của bạn nhé:
  • Ngân hàng thụ hưởng: Ngân hàng TMCP Phát Triển Nhà TP Hồ Chí Minh (HDBank)
  • Tài khoản thụ hưởng là số Vietjet Sky Club ID: (11 số mình đã hướng dẫn lấy ở phía trên rồi cẩn thận nhập nhầm ID của mình nhé)
  • Tên người hưởng thụ: VIETJET SKY CLUB

Bạn tiến hành nhập thông tin chuyển tiền như trên nhớ thay Vietjet Sky Club ID bằng ID của bạn nhé sau đó tiến hành chuyển khoản như bình thường bạn gửi cho bạn bè là xong.

Cách 3.Nạp tiền từ Internet Banking HDBank

Bạn truy cập vào website https://www.hdbank.com.vn -> KH chọn Internet Banking.Điền thông tin tên đăng nhập và mật khẩu -> Chọn chức năng: “Dịch vụ thanh toán -> Topup Vietjet Sky Club

5164

Sau đó nhập Vietjet Sky Club ID ở trên đã hướng dẫn các bạn lấy rồi, sau đó nhập số tiền cần nạp -> Nhập OTP (từ phương thức xác thực mà khách hàng sử dụng: SMS/soft token/hard token CR)

Cách 4.Nạp tiền từ Mobile Banking HDBank

Bạn có thể sử dụng ứng dụng Mobile banking của ngân hàng HDBank để nạp tiền vào Vietjet Sky Club tương tự như cách 3.
Bạn mở ứng dụng và thực hiện đăng nhập bằng tên và mật khẩu -> Chọn chức năng “Chuyển khoản" -> Chuyển khoản trong HDBank rồi nhập Vietjet Sky Club ID của bạn vào và thực hiện chuyển khoản.

Cách 5.Nạp tại quầy HDBank

Ngoài 4 cách trên bạn có thể ra ngân hàng HDBank gần nhất và nói với nhân viên ngân hàng rằng muốn nạp tiền vào tài khoản Vietjet Sky Club, xuất trình thông tin tên, sđt và số ID để nhân viên xác thực và chuyển tiền vào tài khoản cho bạn là xong.

Theo ý kiến cá nhân của mình thì các bạn nên sử dụng dịch vụ internet banking của ngân hàng bạn để chuyển tiền vào tài khoản Vietjet Sky Club hoặc có thể sử dụng ví điện tử và đây là 2 hình thức nạp tiền nhanh chóng và tiện lợi nhất so với các hình thức còn lại.

Lưu ý rất quan trọng là trước khi nạp tiền mọi người nên check xem tổng cước phí của chuyến bay là bao nhiêu để nạp vừa đủ tiền vào vì tiền đã nạp vào tài khoản Vietjet Sky Club thì không thể chuyển nhượng hay rút về lại ngân hàng được đâu nhé.

Sau khi nạp tiền xong thì bạn đã có thể tiến hành các bước mua vé máy bay trên ứng dụng Vietjet Air được rồi đó, chi tiết các bước hướng dẫn mua vé cũng như những lưu ý quan trọng khi mua bạn xem hướng dẫn tại bài viết bên dưới đây nhé.
Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: