3 bước đổi ID (Riot ID) tài khoản game Liên Minh Tốc Chiến

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Nếu như bạn đã chơi game tốc chiến trước khi phát hành tại Việt Nam bởi Vinagame hoặc đang chơi tốc chiến nhưng muốn đổi tên đăng nhập hay còn gọi là id (name#tag) của mình cho dễ nhớ thay vì mặc định khi đăng ký tốc chiến sẽ sinh ra ngẫu nhiên cái tag vô cùng khó nhớ.
Chí vì vậy ở bài viết này Techbike.vn sẽ hướng dẫn các bạn 3 bước đổi tên tài khoản trong game liên minh tốc chiến chi tiết mời bạn xem qua nhé.

• Bước 1: Đầu tiên bạn đăng nhập vào trang riotgame để có thể thực hiện được quá trình đổi tên của mình nhé, đường link như sau: https://account.riotgames.com/
  • Bước 2:Tiếp theo bạn tiến hành đăng nhập vào trang Riot bằng email, tài khoản riot hoặc bất kì cái gì. Cho dù trước đây bạn đăng nhập vào liên minh tốc chiến bằng gmail, google play, facebook, app store thì bạn cứ dùng email đó để đăng nhập vào vẫn được nhé.
  • Bước 3: Sau khi đăng nhập thành công rồi bạn tiến hành bấm vào ô RIOT ID để có thể đổi tên id (username) của bạn lại nhé.Ở đây id lúc trước của mình là cucheng#NA1 bây giờ mình đổi thành techbike#dotvn.
Bạn lưu ý mục NEW RIOT ID là nơi nhập ID của bạn, còn mục # là nơi nhập kí tự Tag từ 3 kí tự trở lên nhé nhập số hay chữ đều được.

Sau khi nhập xong thì sẽ hiện lên thông báo đổi thành công và bây giờ bạn có thể vào game tốc chiến để kiểm tra xem id nhân vật bạn đã thay đổi chưa nhé.Để xem id tài khoản của mình trong game bạn có thể xem qua Hướng dẫn xem Riot ID (Name#Tag) tài khoản liên minh Tốc chiến (wildrift)

Ở đây có một lưu ý anh em phải nhớ là sau khi chúng ta thay đổi tên cũng như ID thì sau 30 ngày tiếp theo, người chơi mới có thể đổi lại tên.

Vậy là xong, tới đây mình đã hướng dẫn chi tiết cho các bạn cách đổi id tài khoản tốc chiến rồi đó, anh em có thắc mắc gì có thể để lại bình luận bên dưới bài viết này nhé.

Chúc anh em thành công!