2 cách xóa lịch sử tìm kiếm trên Facebook nhanh nhất

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bạn hay có thói quen tìm kiếm ai đó trên facebook hay tìm kiếm các thông tin bằng cách gõ vào ô tìm kiếm.Tuy nhiên tất cả các hoạt động tìm kiếm của bạn sẽ đều được lưu lại nếu như ai đó vô tình bấm vào ô tìm kiếm trên facebook thì sẽ thấy được tất cả các nội dung, trang cá nhân bạn đã tìm kiếm từ trước tới nay vì vậy để bảo mật sự an toàn thông tin cá nhân bạn nên xóa nó đi đặc biệt là các bạn đang yêu nhau.

Bài viết dưới đây mình sẽ hướng dẫn mọi người 2 cách để xóa các thông tin đã tìm kiếm trên Facebook của bạn nhé.

Cách 1.Xóa lịch sử trên ứng dụng Facebook điện thoại

Nếu bạn đang sử dụng ứng dụng Facebook trên điện thoại thì để xóa được lịch sử tìm kiếm trên Facebook cũng rất là đơn giản luôn.

Đầu tiên bạn mở ứng dụng Facebook lên tại ngay màn hình trang chủ bạn bấm vào biểu tượng tìm kiếm, lúc này danh sách các thông tin bạn tìm kiếm gần đây trên FB sẽ hiện ra bạn bấm vào ô CHỈNH SỬA ngay dòng đầu tiên.

Lúc này danh sách chi tiết nhật ký hoạt động về lịch sử tìm kiếm trên facebook được hiển thị, để xóa từng kiếm thì bạn chỉ cần bấm vào biểu tượng dấu x, còn nếu muốn xóa hết toàn bộ lịch sử từ trước đến bây giờ bạn bấm vào ô Xóa các tìm kiếm ngay đầu dòng.

Sau khi xóa xong bạn sẽ thấy tất cả các lịch sử tìm kiếm đều biến mất và bạn đã có thể iên tâm hơn rồi đó.

Cách 2.Xóa trên máy tính

Đối với bạn nào sử dụng facebook trên trình duyệt máy tính thì cách làm cũng tương tự, bạn cũng tiến hành bấm vào ô tìm kiếm trên Facebook và sau đó bấm vào dấu x để xóa từng tìm kiếm hoặc bạn bấm vào Chỉnh sửa để xóa toàn bộ các tìm kiếm từ trước đây bây giờ.

Bạn chọn vào Xóa các tìm kiếm để xóa toàn bộ lịch sử nhé và bây giờ quay ra lại ô tìm kiếm bạn sẽ thấy danh sách những người, fanpage, tin tức... bạn đã tìm kiếm trên facebook hoàn toàn biến mất.

Vậy là xong, mình đã hướng dẫn mọi người chi tiết 2 cách đơn giản nhất để có thể xóa đi toàn bộ lịch sử bạn đã search, tìm kiếm trên trang cá nhân fb của mình rồi đó, có thắc mắc gì bạn có thể để lại bình luận bên dưới nhé.

Chúc các bạn thành công!