14 nguyên nhân phổ biến mà tài xế GrabBike, GrabCar bị khóa tài khoản vĩnh viễn

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Anh em đang chạy các dịch vụ của Grab bao gồm anh em 2 bánh GrabBike, GrabCar chắc cũng từng có những anh em đã bị khóa tài khoản 7 ngày, 14 ngày, 1 tháng hay nặng nhất là bị khóa tài khoản vĩnh viễn và điều này cũng có nghĩa là ngưng hợp tác vĩnh viễn với Grab.
Khi bị khóa vĩnh viễn thì anh em không thể truy cập vào được ứng dụng GrabDriver để nhận cuốc xe từ Grab nữa và hiện mình cũng không thấy Grab ân xóa mở lại nên khi đã bị khóa vĩnh viên là anh em chỉ còn cách lên thanh lý hợp đồng với Grab.

Hàng tháng có rất nhiều anh em tài xế bị khóa tài khoản bởi rất nhiều các nguyên nhân khác nhau và dưới đây là các nguyên nhân phổ biến nhất theo thứ tự từ trên xuống dưới, anh em xem để hạn chế nhé vì Grab họ thu thập dữ liệu được mọi hành vi gian lận của đối tác.

Hành vi khóa tài khoản GrabDriver vĩnh viễnHình thức phạt
Sử dụng các ứng dụng, phần mềm để gian lận phí khuyến khích, chính sách của công tyNgưng vĩnh viễn
Cho người khác sử dụng chung ứng dụngNgưng vĩnh viễn
Tỷ lệ hủy từ 90% trở lênNgưng vĩnh viễn
Tỷ lệ huỷ cuỐC xe do tài xế huỷ cuốc bao gồm: (tài xế + tài xế yêu cầu khách hàng huỷ + tài xế yêu cầu tổng đài huỷ) trên mốc 25%Ngưng vĩnh viễn
Hủy cuốc xe trong khi thực tế vẫn chở khách (không thông báo tổng đài)Ngưng vĩnh viễn
Xúc phạm hoặc đe dọa hành khách bất kể dưới mọi hình thức Ngưng vĩnh viễn
Quấy rối hành khách gọi điện - nhắn tin làm phiền khách hàng)Ngưng vĩnh viễn
Sử dụng xe không đăng ký với Grab để đón kháchNgưng vĩnh viễn
Không phù hợp quy chuẩnNgưng vĩnh viễn
Hủy cuốc xe hoặc yêu cầu khách hủy cuốc xe không có lý do hợp lýNgưng vĩnh viễn
Tỷ lệ hủy cuốc xe do Tài xế hủy cuốc trên mốc 25%Ngưng vĩnh viễn
Phối hợp hoặc nhờ khách quen, lái xe khác, người thân, bạn bè tạo cuốc xe cho lái xe Ngưng vĩnh viễn
Giữ tài sải thuộc sở hữu của khách hàng quá 48h mà không thông báo đến côgn ty Grab và khách hàngNgưng vĩnh viễn
Hoàn thành cuốc xe nhưng thực thế không chở khách (khôgn thông báo tổng đài Grab)Ngưng vĩnh viễn

Nếu lỡ bị ngưng tài khoản vĩnh viễn rồi thì anh em có thể chuyển qua các ứng dụng gọi xe khác như: Go-Viet, be, Vato, Tada... tùy theo nhu cầu của anh em.Và ở diễn đàn luôn có các bài phân tích để anh em thấy bên nào tối ưu hơn để anh em lựa chọn.

Chúc anh em sức khỏe và thành công!

Sửa lần cuối:

biker2017

Tài xế Đồng
Xin chào,
Còn một trường hợp bị kháo nữa là: Hết hiệu lực Lý lịch tư pháp (3 năm) hay Giấy các nhận không tiền án (1 năm). Mình làm cho Grab trên 3 năm vừa bị khóa kiểu này. Khóa mà không thông báo trước nhé (phần mềm tự động mà). Đến VP Grab mới bết lý do. Rất bực mình. Lại phải đi làm giấy tờ để nộp. Trước đây Grab nói chỉ cần làm Lý lục tư pháp 1 lần là xong !!!!
Xin chia se.